หน้าเว็บบอร์ด แนวทางการแต่งรถ CRV G4 การแต่งรถ CRV G4 งบ35000อยากเปลี่ยนระบบโช๊ค

งบ35000อยากเปลี่ยนระบบโช๊ค

ข้อมูลแนวทางการแต่ง ชุดแต่ง ของแต่ง ล้อ แมกซ์ยาง เครื่องประดับ และการดูแลรักษารถ CRV G4
รูปภาพ

โพสต์ อังคาร 28 พ.ย. 2017 10:12 am
jeen_tw ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.3

รถสี: ขาว
รุ่นรถ: G4 2.4 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 501
สิ่งที่อยากจะบอก: ดนตรีมีวิญญาณ
สวัสดีครับ ขอสอบถามความเห็นผู้ที่ใช้งานจริงกับระบบโช๊ค(ว่าจะโหลดลงเล็กน้อย)
ผมมีงบ35000 อยากเปลี่ยนโช๊คเป็นแบบปรับเกลียวเพื่อจะเอาไว้โหลดลงสักหน่อยใจมองไว้ที่ 1.5นิ้ว หน้า-หลัง รถผมแม๊ค20นิ้ว
คำถาม ผมควรจะเล่นค่ายไหนให้เหมาะสมกับรถครับ ใช้งานคนเดียว อาจไปต่างจังหวัดโดยสาร3คน พื้นที่ถนน ชลบุรี ระยอง กาญจนบุรี เส้นทางใช้บ่อยปกติ ไม่ค่อยบรรทุกของ
ขอบคุณมากๆครับ

โพสต์ พฤหัสฯ. 30 พ.ย. 2017 11:59 am
charinpomme ไมล์สะสม LV.2
ไมล์สะสม LV.2

Tein Street Advance จบสุดครับ นุ่มครับ เคยลอง H-Drive แล้วกระเด้งหนักมากครับ ถ้าชอบขับสนุก ๆ เพิ่ม EDFC Active Pro ด้วยครับ

earntino Moderator
Moderator

...TEIN Street Advance อาจมีค่าตัวสูงกว่างบสักหน่อย แต่อยากบอกว่าจบครับ
…เพื่อนสมาชิกส่วนใหญ่ใส่แล้วบอกเหมือนกันว่าสมบูรณ์แบบ

สิ่งที่อยากจะบอก: ดนตรีมีวิญญาณ
ขอบพระคุณมากๆครับผม earntino charinpomme
ผมต้องเพิ่มงบเผื่อขาดไว้ที่ประมาณ5หมื่นใช่ไหมครับ สำหรับชุดเขียว ขอบพระคุณอีกครั้งครับผม

charinpomme ไมล์สะสม LV.2

Tein Street Advance Z ราคาน่าจะอยู่ที่ 33,000 - 35,000 บาทนะครับ ไม่รวมค่าตั้งศูนย์ใหม่ ลองถามร้าน ATP Motorsport ดูครับ

renew ไมล์สะสม LV.2

สอบถามเพิ่มเติมครับ เตี้ยกว่าเดิมเยอะไหมครับ และกระด้างกว่าเดิมเยอะไหมครับ

ขอบคุณมากๆครับผม charinpomme

samurai9226 ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.33
ไมล์สะสม LV.33

รถสี: Black
รุ่นรถ: 2.0 E
รหัสสมาชิก : CG4T No: 074
สิ่งที่อยากจะบอก: คนขี้แพ้เท่านั้นที่จะหยุดเดินตามความฝัน
ผมกำลังจะถอด Tein Street Advance พอดีครับ แต่มีเพื่อนสมาชิกจองไว้ ถ้าเขาไม่เอา ถ้าสนใจเดี๋ยวผมแจ้งราคาให้นะครับ เผื่อเป็นทางเลือกครับผม :D :lol: :lol: :mrgreen: :mrgreen:

ย้อนกลับไปยัง การแต่งรถ CRV G4

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000