หน้าเว็บบอร์ด แนวทางการแต่งรถ CRV G4 การแต่งรถ CRV G4 ...Spy Shot: แอบดูช่างปั้นแบบชุดแต่ง CRVG4 (ภาคต่อ)

...Spy Shot: แอบดูช่างปั้นแบบชุดแต่ง CRVG4 (ภาคต่อ)

ข้อมูลแนวทางการแต่ง ชุดแต่ง ของแต่ง ล้อ แมกซ์ยาง เครื่องประดับ และการดูแลรักษารถ CRV G4
รูปภาพ

earntino Moderator
Moderator

.
...เหตุเกิดที่ปากซอยการเคหะรามคำแหงย่านมีนบุรี ในซอกเล็กๆ ไร้ผู้คนสนใจ มีการซุ่มทำชุดแต่ง CRVG4 มาตามไปดูกัน

...เป็นชุดแต่ง CRVG4 ของ de EASTA ในเวอร์ชั่น 2 งานต้นแบบกันชนหน้าและกระจังทรงเขี้ยวอสรพิษเสร็จแล้ว รอส่งให้ช่างโป้วทำการขัดเกลาผิวให้เรียบ เพื่อลงน้ำยารองพื้นสำหรับขึ้นโมลเพื่อหล่อชิ้นงานต่อไป

รูปภาพ

...ด้วยจรรยาบรรณของ paparazzi จึงต้องขอปกปิดใบหน้าของช่างปั้นแบบ

รูปภาพ

รูปภาพ

...ส่วนกันชนท้าย ช่างปั้นกำลังขึ้นแบบโฟมเพื่อกำหนดรูปทรง ก่อนลงน้ำยาพอกแข็งเพื่อทำการขัดเจียร์ให้เข้ารูป

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

.

noppa99 ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.22

รถสี: Black
รุ่นรถ: 2.0 E 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 435
:mrgreen: แค่หน้าตาคนทำก็ไม่ต้องบรรยายแล้วครัฟ ว่าเจ๋งแค่ไหน การันตีคุณภาพ ชัวร์ :mrgreen:
คราวนี้แหละท่านประธาน ดุ แกร่ง แรงส์ ชัวร์ แค่เห็นมดเอ็กซ์ ทำกับมือก็หนาวแย้วอ่ะ :roll:

PMC ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.41
ไมล์สะสม LV.41

รอชมตอนสำเร็จครับ
แวะทักทายและชมผลงานได้ครับ
viewtopic.php?f=29&t=20

samurai9226 ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.33
ไมล์สะสม LV.33

รุ่นรถ: 2.0 E
รหัสสมาชิก : CG4T No: 074
สิ่งที่อยากจะบอก: คนขี้แพ้เท่านั้นที่จะหยุดเดินตามความฝัน
ดูจากภาพ หุ่นของช่างคุ้นๆนะครับท่านประธาน แต่รับรองได้เลยว่า ชุดแต่งสำนักนี้ไม่เหมือนใครในโลกาแน่นอนครับผม :D :lol: :mrgreen:

noppa99 ภาพประจำตัวสมาชิก

รุ่นรถ: 2.0 E 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 435
samurai9226 เขียน:
ดูจากภาพ หุ่นของช่างคุ้นๆนะครับท่านประธาน แต่รับรองได้เลยว่า ชุดแต่งสำนักนี้ไม่เหมือนใครในโลกาแน่นอนครับผม :D :lol: :mrgreen:

:mrgreen: ผมว่าแล้ว ว่าน่าจะใช่ พอดีพี่เบิ้มสะกิด ผมเลยมั่นใจว่าใช่แน่นอน 555 สวดยอด:lol:

earntino Moderator
Moderator

noppa99 เขียน:

:mrgreen: ผมว่าแล้ว ว่าน่าจะใช่ พอดีพี่เบิ้มสะกิด ผมเลยมั่นใจว่าใช่แน่นอน 555 สวดยอด:lol:

...นี่ว่าพลางตัวเนียนแล้วนะ ยังไม่รอดสายตาโคนันซะงั้น :lol:
...ไม่ได้ทำงานเต็มรูปแบบอย่างงี้มานานแล้ว ตัวสุดท้ายก็ Accord G8 ทำชุดแต่ง ตีโป่ง ลอกสีพ่นใหม่ทั้งคัน นั่นก็กว่า 3 ปีมาแล้ว
...ทีแรกก็ให้ช่างหลอดขึ้นแบบตามที่ร่างไว้ ทำไปได้ไม่นานดันหนีหนี้ซะ เวอร์ชั่นที่ 1 เลยค้างเติ่ง เลยเก็บต้นแบบขึ้นเล่าเต๊ง! แล้วมาเริ่มเวอร์ชั่น 2 มอบหมายให้ช่างชีพจัดการ
...ผ่านไปร่วมเดือน ช่างชีพบอกว่าตันไปไม่เป็น ไอ้เราก็คันไม้คันมือ เอาฟ๊ะ! ลงมือเซาะแบบเองเลย แล้วค่อยให้ช่างชีพตามล้างตามเช็ด
...งานต้นแบบทั้งหมดก่อนขึ้นโมล น่าจะสมบูรณ์ภายในเมษานี้ ครับ

rgo ไมล์สะสม LV.23
ไมล์สะสม LV.23

noppa99 เขียน:

หุ่นพี่เอิ้นมีเอกลักษณ์ ใครเห็นก็จำได้ ยากส์ที่จะลอกเลียนแบบ(ต้องเจริญอาหารกันเยอะกว่าจะได้ขนาดนี้555) พรางด้วยไอ้มดแดงก็ไม่มิด :mrgreen:
รอชมG4 DE EASTA แปลงโฉมเสร็จว่าจะสุดติ่งกระดิ่งแมวขนาดไหน :lol: 8-) :lol:

alwee ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.19
ไมล์สะสม LV.19

รถสี: Silver
รุ่นรถ: 2.0S
รหัสสมาชิก : CG4T No: 134
สิ่งที่อยากจะบอก: ผมชื่อ วี ครับ
สุดยอดครับ
รูปภาพ

เยือนกระทู้ผมกดลิ้งค์ได้เลยครับ : viewtopic.php?f=21&t=2883

jenghero ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.25
ไมล์สะสม LV.25

รถสี: เทาโพลิส
รุ่นรถ: Gen4 2.0S
รหัสสมาชิก : CG4T No: 038
สิ่งที่อยากจะบอก: Not For Sale Just For Friend
รอชมๆ :D (ถ้าเสร็จสงสัยต้องมีใส่กันสองสามคันแน่ๆ)
รับทำภายในลายไม้และเคฟล่าครับhttp://crvg4thailand.com/forum/viewtopic.php?f=29&t=24

Mcrvg4 ไมล์สะสม LV.1
ไมล์สะสม LV.1

มารอชมด้วยคน ถ้าจะสวย

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง การแต่งรถ CRV G4

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000