หน้าเว็บบอร์ด แนวทางการแต่งรถ CRV G4 การแต่งรถ CRV G4 ...จัดเต็มท่อสูตรเฉพาะรุ่นให้ de EASTA

...จัดเต็มท่อสูตรเฉพาะรุ่นให้ de EASTA

ข้อมูลแนวทางการแต่ง ชุดแต่ง ของแต่ง ล้อ แมกซ์ยาง เครื่องประดับ และการดูแลรักษารถ CRV G4
รูปภาพ

earntino Moderator
Moderator

Banyong เขียน:
///---ไม่ได้เข้าแป๊บเดียว ท่านประธานจัดไปไกลเลย ขอตามชมอย่างเดียวแล้วกัน

...ก็จัดไปตามสเต็ปครับ แต่ก็คงจะเหลืออีกไม่กี่อย่างแล้วละ ตอนนี้ที่มีอยู่ในแผนงาน เช่น
- กระจังหน้า Version 3 กำลังปรับปรุงอยู่
- ว่าจะถอดปรับระดับชุดแต่งทำสีซะหน่อยแล้วประกอบกลับเข้าไปใหม่
- กำลังชั่งใจเรื่องกรองอากาศอยู่ครับ (กลัวแรงเกิ๊น ฮ่าๆๆ ตอนนี้ก็แตะๆ 200 ไปแล้ว เทสเมื่อตอนไปนอกรอบสัญจรที่ผ่านมา นี่ถ้าไม่มีสปอยเล่อร์โปรเจ็คหมายเลข 2 บนหลังคาช่วยละก็ สงสัยมีแกว่ง แต่นี่นิ่งมากครับ)

samurai9226 ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.33
ไมล์สะสม LV.33

รถสี: Black
รุ่นรถ: 2.0 E
รหัสสมาชิก : CG4T No: 074
สิ่งที่อยากจะบอก: คนขี้แพ้เท่านั้นที่จะหยุดเดินตามความฝัน
ไม่มีใครโชคดีท่าผมแล้วหละ เพราะผมได้ฟังเสียงท่อจริง ความแรงจริงๆ ขอบอกว่าแรงได้ใจครับผม

oatmanutd ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.11
ไมล์สะสม LV.11

รถสี: ขาว
รุ่นรถ: 2.4 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 200
อัตราการกินน้ำมันต่างรึเปล่าครับ

earntino Moderator
Moderator

oatmanutd เขียน:
อัตราการกินน้ำมันต่างรึเปล่าครับ

...ถ้าตามคอนเซ็ปของสำนัก TYPE ONE การบริโภคน้ำมันควรจะควบคุมได้ดีกว่าในแง่ของความประหยัด เพราะแรงดันของท่อไอเสียถูกอัดออกไปเต็มระบบหรือง่ายๆว่าเต็มปริมาตรของลำท่อและท่อพักทั้ง 3 ตัว
...แต่อาจจะใช้วัดกับคันของพี่ไม่ค่อยเหมาะ เพราะเติมแต่โซฮอลล์ 95 อย่างเดียวตั้งแต่ออกรถมา อีกอย่างหากมีโอกาสก็มักจะกดคันเร่งเต็มๆ ทุกที แถมบางครั้งก็เล่นเกียร์มืออีกต่างหาก

toy9b ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.26
ไมล์สะสม LV.26

รถสี: Twilight Blud Metalic (B-570M)
รุ่นรถ: 2013
รหัสสมาชิก : CG4T No: 058

รอตามกระจังหน้าอยู่นะพี่ แล้วก้อจะไปเปลี่ยนกรองอากาศ เรียกกันด้วยนะครับ :D :D :D
There is no place like ::1
G4 2.4 4WD Twilight Blue CG4T058

https://www.facebook.com/toy9b

สวยครับ ครับ ร้านอยุ่แถวไหนครับ
ราคาแรงป่าวครับ

pp crv ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.14
ไมล์สะสม LV.14

เสียงทุ้ม นุ่ม อะไรเช่นนี้ อยากฟังของจริงจัง ^^

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง การแต่งรถ CRV G4

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000