หน้าเว็บบอร์ด แนวทางการแต่งรถ CRV G4 การแต่งรถ CRV G4 ...จัดเต็มท่อสูตรเฉพาะรุ่นให้ de EASTA

...จัดเต็มท่อสูตรเฉพาะรุ่นให้ de EASTA

ข้อมูลแนวทางการแต่ง ชุดแต่ง ของแต่ง ล้อ แมกซ์ยาง เครื่องประดับ และการดูแลรักษารถ CRV G4
รูปภาพ

jenghero ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.25
ไมล์สะสม LV.25

รถสี: เทาโพลิส
รุ่นรถ: Gen4 2.0S
รหัสสมาชิก : CG4T No: 038
สิ่งที่อยากจะบอก: Not For Sale Just For Friend
เสียงโอเคเลยครับท่านประธาน
รับทำภายในลายไม้และเคฟล่าครับhttp://crvg4thailand.com/forum/viewtopic.php?f=29&t=24

earntino Moderator
Moderator

MOD เขียน:
ถามนิดครับ...มีสำหรับ 2.0 บ้างป่าวครับ แบบท่อเดี่ยวๆ อ่ะครับ วันนั้นแม่บ้านฟัง บอกเบากว่าเสียงรถคันเก่าที่ผมเคยใช้อยู่

...ที่สำนักนี้จัดให้ได้ตามที่เราต้องการ สำหรับ CRVG4 ตัว 2.0 ออกปลาย 2 ท่อ รู้สึกว่าที่สำนักนี้เพิ่งทำไปนะ
...คอนเซปอาจคล้ายๆ กันกับคันของพี่ ต่างตรงที่ช่วงแยกสามทางจะตั้งไว้คนละตำแหน่งกัน เพราะหม้อพักปลายของรุ่น 2.0 ควรมีขนาดเท่าๆ กัน ประมาณว่า (เอารถพี่เป็นหลัก) เล็กกว่าหม้อพักหลังขวา แต่ใหญ่กว่าหม้อพักหลังซ้าย
...แต่หากจะเอาปลายท่อเดี่ยวๆ งานง่ายขึ้นเยอะ แถมยังบังคับเสียงปลายท่อได้ดีกว่าอีกด้วย (ถ้ารับว่ามองแล้วสวยน้อยกว่าได้) ราคาก็น่าจะย่อมเยาว์กว่าของพี่แน่ๆ

kunjuja ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.12
ไมล์สะสม LV.12

รถสี: ขาว
รุ่นรถ: 2.0 S
รหัสสมาชิก : CG4T No: 048
สิ่งที่อยากจะบอก: ยินดีที่ใด้รู้จัก
อยากตาม สุดยอด แต่ร้านไกลเกิน

toy9b ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.26

รถสี: Twilight Blud Metalic (B-570M)
รุ่นรถ: 2013
รหัสสมาชิก : CG4T No: 058

ช่วงนี้จัดเป็นชุดนะครับท่านประธาน เสียงนุ่มเชียว
There is no place like ::1
G4 2.4 4WD Twilight Blue CG4T058

https://www.facebook.com/toy9b

Moderator

kunjuja เขียน:
อยากตาม สุดยอด แต่ร้านไกลเกิน

...ถ้าตั้งใจไปแล้วละก็ไม่ไกลหรอกครับ ผมจากมีนบุรีไปพุทธบูชา ระยะทางของเราน่าจะพอๆ กันนะครับ
...บางอย่าง บางครั้งยังเคยไปทำถึงชลบุรีเลย ตัดสินใจด้วยเหตุอยู่ที่ฝีมือครับ
...วันที่ไปลื้อท่อ ก็เอารถไปไว้ที่สำนักตอนสายประมาณ 10-11 โมง แล้วก็นั่งแท็กซี่ไปลั๊ลลาอยู่ที่เซ็ลทรัลพระรามสอง ทานอาหาร ดูหนัง ช้อปปิ้ง ฯลฯ จนถึงหัวค่ำก็กลับมารับรถ

Moderator

toy9b เขียน:
ช่วงนี้จัดเป็นชุดนะครับท่านประธาน เสียงนุ่มเชียว

...ท่อสูตรสำนักนี้ พี่เป็นลูกค้ากันมานานหลายปีอยู่ เจ้า Accord G8 ก็จากที่นี่แหละ อันนั้นปลายออก 4 เพราะมีพื้นที่เหลือเฟือ
ส่วน CRVG4 แรกเลยว่าจะออก 4 แต่ปลายท่อจะเล็กมากถึง 2.75|2.50 inch. เพราะพื้นที่จัดไม่พอ เลยจัดกระบอกโต 4.5 inch ดีกว่า
...ไง! ก็ยังไล่ตามรถอ๊อดอยู่ แค่ช่วงล่างก็ตามไม่ทันแล้ว

toy9b ภาพประจำตัวสมาชิก

รถสี: Twilight Blud Metalic (B-570M)
รุ่นรถ: 2013
รหัสสมาชิก : CG4T No: 058

earntino เขียน:
toy9b เขียน:

...ท่อสูตรสำนักนี้ พี่เป็นลูกค้ากันมานานหลายปีอยู่ เจ้า Accord G8 ก็จากที่นี่แหละ อันนั้นปลายออก 4 เพราะมีพื้นที่เหลือเฟือ
ส่วน CRVG4 แรกเลยว่าจะออก 4 แต่ปลายท่อจะเล็กมากถึง 2.75|2.50 inch. เพราะพื้นที่จัดไม่พอ เลยจัดกระบอกโต 4.5 inch ดีกว่า
...ไง! ก็ยังไล่ตามรถอ๊อดอยู่ แค่ช่วงล่างก็ตามไม่ทันแล้ว

อุ๊ยโหย มันไม่เกี่ยวกะช่วงล่างพี่ มันอยู่ที่ T E E N ใครหนัก 5555
There is no place like ::1
G4 2.4 4WD Twilight Blue CG4T058

https://www.facebook.com/toy9b

onelove ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.4
ไมล์สะสม LV.4

รถสี: ดำ
รุ่นรถ: 2.4 4WD
สิ่งที่อยากจะบอก: เป้าหมาย มีไว้ให้ข้ามไปอีก สู้ๆ
2.4 ด้านหลังเดิมๆ ปลายท่อฝั่งซ้ายออกมา แบบไม่ต้องเจาะ น่าจะได้มั้ยคับ
Let's all make belive'' CG4T No.259

Moderator

onelove เขียน:
2.4 ด้านหลังเดิมๆ ปลายท่อฝั่งซ้ายออกมา แบบไม่ต้องเจาะ น่าจะได้มั้ยคับ

...คงต้องปาดใต้กันชนออกนิดนึงให้เป็นช่องสำหรับปลายท่อครับ
...ไม่เช่นนั้นแล้ว ข้อต่อจากหม้อพักมาถึงปลายท่อจะต้องหักลงมาก จะทำให้ท่อห้อยมากเกินไป
...ลองดูรูปที่ทางสำนักนี้จัดให้กับกันชนเดิมๆ ครับ

รูปภาพ
.

Banyong ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.11
ไมล์สะสม LV.11

รถสี: BLACK
รุ่นรถ: 2.0E/4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 060
สิ่งที่อยากจะบอก: ใช้ชีวิตให้คุ้มค่า...
///---ไม่ได้เข้าแป๊บเดียว ท่านประธานจัดไปไกลเลย ขอตามชมอย่างเดียวแล้วกัน
CG4T No.060 G4/BLACK/20"

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง การแต่งรถ CRV G4

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000