หน้าเว็บบอร์ด CRV G4 THAILAND CLUB กิจกรรมต่างๆและ มิตติ้งคลับ (Meeting and Activity Room CRV G4) วิธีการใช้งานรูปภาพประจำตัวสมาชิก (Member Avatar)

วิธีการใช้งานรูปภาพประจำตัวสมาชิก (Member Avatar)

ห้องสำหรับการนัดหมาย Meeting และการทำกิจกรรมร่วมกันภายใน คลับ CRV G4
รูปภาพ

crvg4thailand ภาพประจำตัวสมาชิก
Administrator

เรียนสมาชิกทุกท่านครับ

ขอต้อนรับทุกท่านเข้าสู่เว็บไซด์ http://www.crvg4thailand.com ทางทีมงานอยากขอแนะนำ และรณรงค์ให้ท่านใช้รูปภาพ Avatar หรือภาพประจำตัวสมาชิกครับ วันนี้ทางทีมงานได้มาแนะนำวิธีการทำ ดังนี้ครับ

- Login สู่ระบบของสมาชิก

1. ไปที่แถบเมนูให้เลือกไปคลิ๊กที่ ชื่อ Login ของตัวเรา

2. จะปรากฎหน้าต่างนี้ขึ้นมา ให้ไปที่แถบด้านบน และ ให้เลือกไปที่แถบ ข้อมูลสมาชิก

3. แถบด้านซ้ายให้เลือกไปที่ แก้ไขรูปประจำตัว

4. จากนั้นกด Choose File เพื่อ เลือกรูปจากในเครื่องคอมพ์ของท่าน

โดยความกว้าง x ยาว ของรูปนั้นต้องไม่เกิน 150 x 220 Pixels (ถ้าความ กว้าง x ยาวเกินกว่าที่ระบุมานี้จะใส่ไม่ได้)

หรือ นำลิงค์จากเว็บฝากรูปของท่านใส่ในช่อง เลือกใส่รูปส่วนตัวด้วย URL: ก็ได้

โดยความกว้าง x ยาว ของรูปนั้นต้องไม่เกิน 150 x 220 Pixels (ถ้าความ กว้าง x ยาวเกินกว่าที่ระบุมานี้จะใส่ไม่ได้)

5. เมื่อเลือกรูปเสร็จแล้ว ให้กดที่ปุ่ม ตั้งค่า ที่อยู่ด้านล่าง ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อย

---------------
แก้ไขล่าสุดโดย crvg4thailand เมื่อ เสาร์ 27 ก.ค. 2013 2:25 pm, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
http://www.crvg4thailand.com
Crv g4 Thailand club, CRV club, crv thai, Crv 2013 New, crv g4 Thai

รูปภาพ รูปภาพ

tepboard ภาพประจำตัวสมาชิก

รถสี: สีอะไรก็ชั่งตัง~หนู
รุ่นรถ: รุ่นนี้ไม่มีอีกแล้ว
รหัสสมาชิก : CG4T No: 000
สิ่งที่อยากจะบอก: รักชาวคลับทุกคน~ฮัฟ

แนะนำได้ดีครับ

suwann ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.5

รถสี: น้ำเงิน
รุ่นรถ: CR-V G4 2.0E
รหัสสมาชิก : CG4T No: 002
สิ่งที่อยากจะบอก: ขับรถ ต้องตามกฎอย่างเคร่งครัด
ขอบคุณครับ

Tumb crv g4 ไมล์สะสม LV.4
ไมล์สะสม LV.4

รถสี: ขาว
รุ่นรถ: Crv g4
รหัสสมาชิก : CG4T No: 007
พยายามลงรูปอยู่ครับ ยังไม่สำเร็จเลย ครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ ตั้ม คลอง3 ครับ. CG4T No.007

Jimmy_CC ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.2
ไมล์สะสม LV.2

ให้ทำการลดขนาดรูปภาพนะครับ แนะนำ โปรแกรม Photo scape ครับ ลดเหลือขนาด 100-200 pixel ครับ

ดาวโหลดเลยครับ http://www.photoscape.org/ps/main/download.php?lc=th
Ma name is : O

TOON64 ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.3
ไมล์สะสม LV.3

ไม่ทราบมีแอพที่ใช้บีบรูปของ IPAD ไหมครับ/แล้วถ้าจะโพสรูปต้องทำอย่างไรครับ

earntino ภาพประจำตัวสมาชิก
Moderator
Moderator

รถสี: Black
รุ่นรถ: 2.4 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 013
สิ่งที่อยากจะบอก: ...ขอเป็นเพียงคนดี ในโลกของเธอคนเดียว
TOON64 เขียน:
ไม่ทราบมีแอพที่ใช้บีบรูปของ IPAD ไหมครับ/แล้วถ้าจะโพสรูปต้องทำอย่างไรครับ

...ลอง search ใน App Store ชื่อ AutoResize, Minima, Image Resize, ประมาณนี้ครับ
.
.
...ปุถุชนสาธารณะที่สามารถเข้าถึงได้ง่ายโดยไม่มีเงื่อนไข 081-6222691
.
รูปภาพ

รถสี: ดำ
รุ่นรถ: CRV G4 2012
รหัสสมาชิก : CG4T No: 366
thanks

piyabutr ภาพประจำตัวสมาชิก

รถสี: Alabaster Silver Metallic
รุ่นรถ: 2.0E 4 wd
รหัสสมาชิก : CG4T No: 555
สิ่งที่อยากจะบอก: คนมากมายอยากจะเปลี่ยนแปลงโลกใบนี้
ขอบคุณครับ :P
piyabutr - CRV G4 2.0 E
CG4T555 Thailand. com.

ย้อนกลับไปยัง กิจกรรมต่างๆและ มิตติ้งคลับ (Meeting and Activity Room CRV G4)

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000