หน้าเว็บบอร์ด CRV G4 THAILAND CLUB กิจกรรมต่างๆและ มิตติ้งคลับ (Meeting and Activity Room CRV G4) ...พลังสุริยามิอาจหยุดแรงศรัทธา CG4T ณ องค์พระปฐมเจดีย์

...พลังสุริยามิอาจหยุดแรงศรัทธา CG4T ณ องค์พระปฐมเจดีย์

ห้องสำหรับการนัดหมาย Meeting และการทำกิจกรรมร่วมกันภายใน คลับ CRV G4
รูปภาพ

earntino ภาพประจำตัวสมาชิก
Moderator
Moderator

รถสี: Black
รุ่นรถ: 2.4 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 013
สิ่งที่อยากจะบอก: ...ขอเป็นเพียงคนดี ในโลกของเธอคนเดียว
.

...อาทิตย์ที่ 15 มีนาคม 2558 พระอาทิตย์สร้างมุมฉากตกกระทบกับพื้นโลก เป็นเพลาเดียวกันกับ สมาชิก CRVG4Thailand 6 คัน มาร่วมกันนมัสการองค์พระปฐมเจดีย์ ท่ามกลางแสงแดดที่ร้อนระอุ แต่ก็มิอาจหยุดยั้งแรงศรัทธาที่ร่วมกันเดินเวียนรอบองค์พระฯ กราบไหว้พระร่วงโรจนฤทธิ์และหลวงพ่อศิลาขาว

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

...เหน็ดเหนื่อยกันพอประมาณ ท้องเริ่มส่งเสียงเตือนว่าสมควรมีอาหารตกลงมาได้แล้ว ขบวนจึงได้เริ่มออกเดินทาง โดยมีจุดหมายปลายทางที่ร้าน พริ้วลม..ชมน้ำ บรรยากาศริมแม่น้ำนครไชยศรีด้วยสายลมที่พัดเย็นสบาย

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

...อาหารหลากหลาย หน้าตาชวนเปิบเป็นอย่างยิ่ง

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

...อิ่มหนำสำราญกันทั่วหน้า มีแรงขึ้นมาพลัน จึงได้ร่วมกันชักภาพเป็นที่ระลึก นำเสนอให้ชมกันตามอัธยาศัย

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

...เมื่อนาฬิกาเดินมาถึงเวลาอันควร เพื่อนๆ ก็ได้ร่ำลากันเพื่อเดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

...
.
...ปุถุชนสาธารณะที่สามารถเข้าถึงได้ง่ายโดยไม่มีเงื่อนไข 081-6222691
.
รูปภาพ

earntino ภาพประจำตัวสมาชิก
Moderator
Moderator

รุ่นรถ: 2.4 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 013
สิ่งที่อยากจะบอก: ...ขอเป็นเพียงคนดี ในโลกของเธอคนเดียว
.
...พื้นที่จอง
.
.
...ปุถุชนสาธารณะที่สามารถเข้าถึงได้ง่ายโดยไม่มีเงื่อนไข 081-6222691
.
รูปภาพ

noppa99 ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.22
ไมล์สะสม LV.22

รุ่นรถ: 2.0 E 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 435
:D เบิกบาน สนุกสนาน และ อิ่มหนำ สำราญ กันทั้งคณะ เลยคัฟ trip นี้ :D

navaminnook ภาพประจำตัวสมาชิก
Administrator
Administrator

ขอโทษด้วยครับพอดีผมติดภารกิจเลยไม่ได้ไปร่วมด้วย อาหารน่าทานมากครับ ภาพถ่ายรถก็ยังสวยงามเหมือนเดิมครับ ขออนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยนะครับ
^_^

NOOK - CRV G4 2.0 E
CG4T001
http://www.crvg4thailand.com
Crv g4 Thailand club, CRV club, crv thai, Crv 2013 New, crv g4 Thai

รูปภาพ

รหัสสมาชิก : CG4T No: 412

สวยจังเลยนะครับผม

รถสี: white Orchid
รุ่นรถ: 2.0 S
รหัสสมาชิก : CG4T No: 451
สุดยอดครับ

pp crv ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.14
ไมล์สะสม LV.14

เสียดายจริงๆครับ ติดภาระกิจ ช่วยคุณแม่ นะครับ เลยไม่ได้ไปร่วมงานด้วย
ยังไง ก็จะรอทริปต่อไปครับ ^^

rgo ไมล์สะสม LV.23
ไมล์สะสม LV.23

ด้วยความยินดี และภูมิใจที่ท่านประธานและเพื่อนได้มาเยี่ยมเยียนถิ่นฐานบ้านเรา นครปฐม :D ขออนุญาตนำภาพบรรยากาศบางส่วนมานำเสนอถึงความสนุกสนาน อบอุ่นใจที่ได้พบปะกันในทุกๆครั้ง ถึงแม้จะคละเคล้าด้วยสมาชิกท่านใหม่ๆที่เพิ่งได้พบหน้ากันครั้งแรกแต่เหมือนคุ้นเคย อืมมมมมม จะบอกว่าเม้าท์มันส์ถูกคอกันมาก รวมทั้งต้องขอบคุณท่านประธานสำหรับอาหารมื้อพิเศษอีกครั้งนึงค่ะ :lol: :mrgreen: :D

ต้องขออภัยครานี้ พลาดไม่ได้เอาข้าวมันไก่มาให้ทดลองชิมรสชาดกัน เนื่องจากติดภาระกิจช่วงเช้าเช้าทางบ้านตระเตรียมไม่ทัน

ขอวางมาดเท่ห์เท่ห์ สักนิ้ดดดดดด 8-) 8-) 8-)
รูปภาพ

ขอถ่ายภาพร่วมเพื่อเป็นเกียรติสักช้อท ในโอกาสที่มาเยือนถิ่น :mrgreen:
รูปภาพ

ดอกไม้ธุปเทียนพร้อม ขอเซลฟี่ก่อนไปสักการะพระร่วงโรจนฤทธิ์ :D
รูปภาพ

บรรยากาศเป็นกันเอง ช่วยกันเล็งมุมกล้อง ผลัดกันถ่ายภาพที่ระลึกอย่างสนุกสนาน :lol:
ขออนุญาตอีกครั้งแนะนำเพื่อนสมาชิกใหม่2ท่าน พี่หนุ่ย(ใส่เสื้อคลับ) กับพี่บอล(เสื้อเทา) พี่บอลอยู่นครชัยศรีถือเป็นเจ้าภาพต้อนรับอีกท่านนึงค่ะ

รูปภาพ

รูปภาพ

เมื่อมาเยือนแล้ว Rgoขออนุญาตประชาสัมพันธ์งานวัดไร่ขิง พระอารามหลวง คู่เมืองนครปฐมอีกแห่งนึง มีงานประจำปีระหว่างวันที่30มีค. - 7เมย. 58 (ป้ายติดอยู่ฝั่งซ้ายกระจกท้ายรถ)
รูปภาพ

ภาพวิวสวยๆ ต้นชมพูพันธุ์ทิพย์ที่ผลิดอกเต็มที่ในช่วงเดือนมีค.นี้ ในพุทธมณฑล สถานที่สำคัญอีกแห่งของจังหวัดเรา อยากนำเสนอ เป็นตัวเลือกเผื่อไว้ปีหน้า ฤดูใบไม้ผลิช่วงเดือน กพ. มีค. จะกลับมาเยือนเราอีก จะพาหามุมถ่ายภาพสวยๆให้ค่ะ :D
รูปภาพ

หวังว่าเพื่อนสมาชิกจะกลับมาเยือน นครปฐม อีกนะคะ พร้อมต้อนรับเสมอ :lol: :D :D

samurai9226 ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.33
ไมล์สะสม LV.33

รุ่นรถ: 2.0 E
รหัสสมาชิก : CG4T No: 074
สิ่งที่อยากจะบอก: คนขี้แพ้เท่านั้นที่จะหยุดเดินตามความฝัน
ขอขอบคุณประธานคลับ พี่เอิ้นของเราที่ได้จัดกิจกรรมไหว้องค์พระปฐมเจดีย์ในครั้งนี้ ขอขอบคุณสมาชิกที่ได้ร่วมกิจกรรมทุกท่านกับมิตรภาพดีๆเป็นกันเองของพี่บอล พี่หนุ่ย เจ้หมวย เสี่ยเจ๋ง และที่ลืมไม่ได้คือเนวิกเกเตอร์ของท่านประธาน น้องเบ๊ตตี้ มากนะครับ ที่ได้เป็นเจ้าภาพอาหารมื้อเที่ยงอันแสนอร่อย ดูได้จากภาพบอกได้เลยว่า กินไม่เหลือ โอกาสหน้ามีอีกเจอครอบครัวผมอีกแน่นอนครับผม :D

vmz ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.4
ไมล์สะสม LV.4

น่าสนุกจังคับ ที่บ้านเด็กๆไปเรียนพิเศษกันต้องไปส่งไปรับทุกวัน ครั้งหน้าถ้ามีโอกาสเดี๋ยวผมขอไปด้วยนะคับ
ไม่เร็ว ไม่แรง แต่ชอบแซงทางโค้ง....

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง กิจกรรมต่างๆและ มิตติ้งคลับ (Meeting and Activity Room CRV G4)

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000