หน้าเว็บบอร์ด CRV G4 THAILAND CLUB กิจกรรมต่างๆและ มิตติ้งคลับ (Meeting and Activity Room CRV G4) ...กิจกรรม CRVG4Thailand สัญจร..องค์พระปฐมเจดีย์ 15 มี.ค.58

...กิจกรรม CRVG4Thailand สัญจร..องค์พระปฐมเจดีย์ 15 มี.ค.58

ห้องสำหรับการนัดหมาย Meeting และการทำกิจกรรมร่วมกันภายใน คลับ CRV G4
รูปภาพ

earntino ภาพประจำตัวสมาชิก
Moderator
Moderator

รถสี: Black
รุ่นรถ: 2.4 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 013
สิ่งที่อยากจะบอก: ...ขอเป็นเพียงคนดี ในโลกของเธอคนเดียว
noppa99 เขียน:
:D รอคิวสายเหนือคัฟ ท่านประธาน ช่วงนี้ไม่ได้เข้ากรุงเทพเลยคับ เอาสักนครสวรรค์ก็ยังดี กลับง่ายหน่อย อิอิ :D

...เคยคิดเหมือนกันว่าจะชวนเพื่อนสัก 2-3 คัน ขับขึ้นเหนือแล้วแวะพักค้าง 2-3 จังหวัด ก่อนมุ่งหน้าปลายทางที่แม่สาย แต่ก็จะคาบเกี่ยวกับวันธรรมดาซึ่งจะเข้ารอยเดิมที่สมาชิกในพื้นที่ไม่ว่าง
...อย่ากระไรเลย แม้แต่สัญจรต่างจังหวัดวันเสาร์ คาราวานของพวกเราขับผ่านหน้าบ้านแท้ๆ พวกยังไม่เข้าร่วมเลย
...การเข้าร่วมกิจกรรมหรือไม่นั้น เป็นสิทธิส่วนบุคคล ถึงแม้จัดกิจกรรมแต่มีสมาชิกเข้าร่วมบางตาหรือหน้าเดิมๆ ก็ไม่ได้ทำให้เสียความตั้งใจที่จะจัดครั้งต่อๆ ไปแม้แต่น้อยครับ

.
.
...ปุถุชนสาธารณะที่สามารถเข้าถึงได้ง่ายโดยไม่มีเงื่อนไข 081-6222691
.
รูปภาพ

noppa99 ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.22
ไมล์สะสม LV.22

รุ่นรถ: 2.0 E 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 435
earntino เขียน:
:D รอคิวสายเหนือคัฟ ท่านประธาน ช่วงนี้ไม่ได้เข้ากรุงเทพเลยคับ เอาสักนครสวรรค์ก็ยังดี กลับง่ายหน่อย อิอิ :D

...เคยคิดเหมือนกันว่าจะชวนเพื่อนสัก 2-3 คัน ขับขึ้นเหนือแล้วแวะพักค้าง 2-3 จังหวัด ก่อนมุ่งหน้าปลายทางที่แม่สาย แต่ก็จะคาบเกี่ยวกับวันธรรมดาซึ่งจะเข้ารอยเดิมที่สมาชิกในพื้นที่ไม่ว่าง
...อย่ากระไรเลย แม้แต่สัญจรต่างจังหวัดวันเสาร์ คาราวานของพวกเราขับผ่านหน้าบ้านแท้ๆ พวกยังไม่เข้าร่วมเลย
...การเข้าร่วมกิจกรรมหรือไม่นั้น เป็นสิทธิส่วนบุคคล ถึงแม้จัดกิจกรรมแต่มีสมาชิกเข้าร่วมบางตาหรือหน้าเดิมๆ ก็ไม่ได้ทำให้เสียความตั้งใจที่จะจัดครั้งต่อๆ ไปแม้แต่น้อยครับ

.

:D รับทราบคับผม :D แต่2-3 คันก็ยินดีต้อนรับและร่วมกิจกรรมสายเหนือคับท่านประธาน แต่คราวนี้อยากไปร่วมด้วยที่พระปฐมเจดีย์จิงๆคับ แต่ไม่ได้ไปร่วมคราวนี้แน่นอนคับ คอย NEXT TRIP คับ คงมีโอกาสในครั้งต่อๆไปแน่นอนฮัฟ ;)

rgo ไมล์สะสม LV.23
ไมล์สะสม LV.23

.

กำลังใจมีเต็มเปี่ยมค่ะ :D การร่วมกิจกรรมไม่มีใครมาบังคับ ใครพร้อมไปแม้จะไม่ทันลงชื่อก็ตามไปได้ตลอด สำหรับกิจกรรมในประเทศ
สมาชิกที่อยากให้ประธานเราไปเยี่ยม ขอเสนออนุญาตแสดงความเห็นว่า รบกวนช่วยกันจัดกลุ่มในแต่ละโซนก็จะดี ถ้ามีใครเสนอตัวเป็นผู้นำกลุ่ม(ตัวแทนประสานงานกิจกรรม)ในแต่ละเขต หรือจังหวัดจะสะดวกในการรวมตัวสมาชิก เราจะได้มีโอกาสได้พบปะกันมากกว่า เพราะสามารถตกลงวันเวลากันในเป็นกลุ่มเขตก่อนที่จะมีผู้ประสงค์เดินทางจากส่วนต่างๆไปกับท่านประธานที่พร้อมทุกเมื่อในการไปเยี่ยมถึงบ้านทุกท่าน
ถึงแม้จะจับกลุ่มกันได้คันสองคัน เชื่อว่าท่านประธานเราก็พร้อมแวะไปหาทุกเมื่อ :mrgreen:

Moderator
Moderator

สิ่งที่อยากจะบอก: ...ขอเป็นเพียงคนดี ในโลกของเธอคนเดียว
rgo เขียน:
กำลังใจมีเต็มเปี่ยมค่ะ :D การร่วมกิจกรรมไม่มีใครมาบังคับ ใครพร้อมไปแม้จะไม่ทันลงชื่อก็ตามไปได้ตลอด สำหรับกิจกรรมในประเทศ
สมาชิกที่อยากให้ประธานเราไปเยี่ยม ขอเสนออนุญาตแสดงความเห็นว่า รบกวนช่วยกันจัดกลุ่มในแต่ละโซนก็จะดี ถ้ามีใครเสนอตัวเป็นผู้นำกลุ่ม(ตัวแทนประสานงานกิจกรรม)ในแต่ละเขต หรือจังหวัดจะสะดวกในการรวมตัวสมาชิก เราจะได้มีโอกาสได้พบปะกันมากกว่า เพราะสามารถตกลงวันเวลากันในเป็นกลุ่มเขตก่อนที่จะมีผู้ประสงค์เดินทางไปกับท่านประธานที่พร้อมทุกเมื่อในการไปเยี่ยมถึงบ้านทุกท่าน

รูปภาพ
.
.
...ปุถุชนสาธารณะที่สามารถเข้าถึงได้ง่ายโดยไม่มีเงื่อนไข 081-6222691
.
รูปภาพ

navaminnook ภาพประจำตัวสมาชิก
Administrator
Administrator

แหมๆๆๆๆๆ เจ้หมวยน่ารักเสมอนะครัชช
^_^

NOOK - CRV G4 2.0 E
CG4T001
http://www.crvg4thailand.com
Crv g4 Thailand club, CRV club, crv thai, Crv 2013 New, crv g4 Thai

รูปภาพ

samurai9226 ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.33
ไมล์สะสม LV.33

รุ่นรถ: 2.0 E
รหัสสมาชิก : CG4T No: 074
สิ่งที่อยากจะบอก: คนขี้แพ้เท่านั้นที่จะหยุดเดินตามความฝัน
ขอซามูไร9226 ไปด้วยอีกคันนะครับผม จะได้รู้ว่าข้าวมันไก่บังตอตบแบนรสชาติอร่อยเหมือนเดิมหรือป่าวคร๊าบบบบบ :D

Moderator
Moderator

samurai9226 เขียน:
ขอซามูไร9226 ไปด้วยอีกคันนะครับผม จะได้รู้ว่าข้าวมันไก่บังตอตบแบนรสชาติอร่อยเหมือนเดิมหรือป่าวคร๊าบบบบบ :D

...รับทราบครับ
...อร่อยลิ้นเหมือนเดิมนั่นแหละ เจ้านี้น้ำหนักมือตบปังตอยังคงที่อยู่เสมอ :lol: :lol:

.
.
.
รูปภาพ

Moderator
Moderator

.
...วันอาทิตย์นี้ 15 มีนาคม 58 นี้ ขอชวนเพื่อนๆ สมาชิก มาร่วมพบปะสังสรรค์กันนะครับ
.
.
.
รูปภาพ

rgo ไมล์สะสม LV.23
ไมล์สะสม LV.23

.
...วันอาทิตย์นี้ 15 มีนาคม 58 นี้ ขอชวนเพื่อนๆ สมาชิก มาร่วมพบปะสังสรรค์กันนะครับ
.

เจ้าบ้าน นครปฐม พร้อมต้อนรับผู้มาเยือนเสมอค่ะ :D

balljang ไมล์สะสม LV.4
ไมล์สะสม LV.4

.
...กิจกรรมคลับ CRVG4Thailand สัญจร..องค์พระปฐมเจดีย์
...วันอาทิตย์ 15 มีนาคม 2558

รูปภาพ

...ขอเชิญเพื่อนๆ สมาชิก มาร่วมพบปะสังสรรค์กันในวันอาทิตย์ที่ 15 มีนาคม 2558 สถานที่ องค์พระปฐมเจดีย์ จังหวัดนครปฐม

...เวลานัดหมายเริ่ม 11:00 น. กำหนดตำแหน่งจุดนัดพบรวมตัวกัน ด้านหน้าองค์พระร่วงโรจนฤทธิ์ สามารถเข้าประตูใหญ่ด้านตรงข้ามกับสถานีตำรวจภูธรเมืองนครปฐม

รูปภาพ

...จุดจอดรถรอ ด้านขวามือจากประตูทางเข้าใหญ่ โดยจอดตรงไหนก็ได้ที่มีที่ว่าง (ซึ่งเมื่อรวมตัวกันครบแล้ว เราอาจจะย้ายที่ไปจอดรวมกันอีกตำแหน่งหนึ่ง)

รูปภาพ

...กิจกรรมเมื่อรวมตัวกันพร้อมเพรียง เริ่มจากนมัสการองค์พระปฐมเจดีย์ ไหว้พระร่วงโรจนฤทธิ์ ตลอดจนเดินรอบองค์พระปฐมเจดีย์พร้อมกับไหว้พระรอบๆ องค์พระฯ

...รับประทานอาหารกลางวันร่วมกันแบบกันเองที่ร้านอาหารในบริเวณองค์พระฯ (หรืออาจร่วมรับประทานอาหารกลางวันกันก่อนแล้วค่อยนมัสการองค์พระฯ)

...กิจกรรมถัดมา เคลื่อนขบวนไปพระราชวังสนามจันทร์ (ทั้งนี้จะขึ้นอยู่กับสถานการณ์และความสะดวกในวันนั้น) หรือ เพื่อนสมาชิกมีข้อเสนออื่นๆ ซึ่งเราจะร่วมกันตัดสินใจในวันนั้น

...เพื่อนๆ สมาชิก ท่านใดสนใจเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ลงชื่อได้เลยครับ

.

ขออนุญาตท่านประธานแก้ไขข้อมูลนิดนึงนะครับ จุดรวมพลตามภาพเป็นด้านหลังพระร่วงโรจนฤทธิ์ครับ เขาเรียกว่า ด้านหลวงพ่อศิลาขาวครับ และที่องค์พระผมไม่แน่ใจว่าช่วงเที่ยงจะมีอาหารขายหรือเปล่า เพราะปกติผมจะเห็นแต่ช่วงเย็นหลัง17:00 น.ที่เขาจะขายอาหารมากมายหลายร้านให้เลือกกิน ยังไงก็ลองดูอีกทีนะครับ ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ CRV Club ทุกท่านที่จะมานมัสการหลวงพ่อ ถ้าว่างผมจะไปร่วมกิจกรรมด้วยกำลังเช็คคิวอยู่ครับ

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง กิจกรรมต่างๆและ มิตติ้งคลับ (Meeting and Activity Room CRV G4)

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000