หน้าเว็บบอร์ด CRV G4 THAILAND CLUB พูดคุยทั่วไปกันในคลับ สีที่กระโปรงรถขัดรอยขีดข่อนได้กี่ครั้งครับ

สีที่กระโปรงรถขัดรอยขีดข่อนได้กี่ครั้งครับ

พูดเรื่องทั่วไปทุกเรื่อง, เสวนากันได้แบบสุดๆ ห้องนีเลย (Talkative Room)
รูปภาพ

prawet ไมล์สะสม LV.3
ไมล์สะสม LV.3

เรื่องมีอยู่ว่าไปเยี่ยมญาติเขาเลี้ยงไก่ชน เผลอพักเดียวรอยเท้าไก่เต็มบนกระโปรงรถเลย ต้องมาจ้างเขาขัดออก เมื่อตอนสงกรานต์นำไปจอดไว้ที่สวน ตกกลางคืนแมวขึ้นไปทะเลาะกันบนฝากระโปรง รอยข่วนเต็มไปหมด จะไปจ้างเขาขัดออก ก็กลัวจะถึงกับเห็นสีรองพื้น จึงรบกวนสอบถามเพื่อนสมาชิกว่า ถ้าผมจะขัดรอยข่วนครั้งนี้ดีหรือไม่ครับ

prawet ไมล์สะสม LV.3
ไมล์สะสม LV.3

ผมนำรถไปขัดรอยแมวข่วนที่ฝากระโปรงแล้ว ผลคือ เมื่อสังเกตุจะมีตามด 1 จุด มองเห็นสีรองพื้นเป็นสีเทาเด่นชัด สรุปได้ว่า ฝากระโปรง ซีอาร์วี รุ่นนี้ ขัดรอยขีดข่วนที่ฝากระโปรงได้ไม่เกิน 2 ครั้ง ครับ

ถือว่าเป็นข้อมูลที่ตามหามานานมาก

ย้อนกลับไปยัง พูดคุยทั่วไปกันในคลับ

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000