หน้าเว็บบอร์ด CRV G4 THAILAND CLUB พูดคุยทั่วไปกันในคลับ สอบถามเรื่อง Max20 และ สปริง ช่วงล่างค่ะ

สอบถามเรื่อง Max20 และ สปริง ช่วงล่างค่ะ

พูดเรื่องทั่วไปทุกเรื่อง, เสวนากันได้แบบสุดๆ ห้องนีเลย (Talkative Room)
รูปภาพ

สำหรับ เครื่อง2.4 ขับ4 ค่ะ

1.อยากทราบว่า การใส่ MAX 20 จะมีผลให้รถเปลี่ยนไปจากของเดิมอย่างไรบ้างคะ เช่น การสะเทือน หรือต้องระมัดระวังอะไรมากขึ้น

2.รถใส่ปริงของ TEIN รู้สึกจะเตี้ยลง 1-2 นิ้วค่ะ และโดยส่วนตัวไม่ชอบรถเตี้ยค่ะ เลยคิดว่าจะเปลี่ยนให้ส่วนสูงเท่าเดิม จึงอยากถามว่า ถ้าหากเราเปลี่ยนสปริงให้รถสูงเท่าเดิม ก็ควรจะใช้Max เป็น 18 จะดีกว่าไหมคะ

ปกติใช้ civic อยู่ค่ะ เดิมๆ ไม่เคยแต่ง

ย้อนกลับไปยัง พูดคุยทั่วไปกันในคลับ

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000