หน้าเว็บบอร์ด CRV G4 THAILAND CLUB พูดคุยทั่วไปกันในคลับ ติดยางลดเสียงรบกวนเพิ่มดีไหมครับ

ติดยางลดเสียงรบกวนเพิ่มดีไหมครับ

พูดเรื่องทั่วไปทุกเรื่อง, เสวนากันได้แบบสุดๆ ห้องนีเลย (Talkative Room)
รูปภาพ

ที่ติดบริเวณของประตูกันลม กันเสียง
ใครติดอยู้บ่างครับมันได้ผลไหม
แล้วใช้ของอะไรกันบ้าง

ผมติดครับแต่ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะ

ผมกลัวจะไม่ได้ยินเสียงแตรมอเตอร์ไซค์สิครับ

Torn ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.1
ไมล์สะสม LV.1

รถสี: White Pearl
รุ่นรถ: CRV 2.0 E 4WD Mc
รหัสสมาชิก : CG4T No: 525
ผมติดรถอีกคัน Toyota Innova ช่วยได้ระดับหนึ่ง แต่จะให้ดีคือ ต้องเปลี่ยนยางที่ติดมากับรถด้วย และติดขอบประตูเพิ่ม
ผมติดตามขายใน Internet ของ 3M ก็โอนะครับ

ปิดประตู ต้องออกแรงนิดนึงนะครับ

ผมติดกันสาดด้วยครับ ได้ผลดีเลยนะเสียงลมจากกันสาดเบาลงไปเยอะ
ใช้ยางลดเสียงของ 3m ครับเพิ่งติดได้ไม่นาน แต่โอเคนะปิดประตูไม่ยาก ยางนิ่มคุณภาพดี

ขอบคุณสำหรับความเห็นมากๆครับ ตัวยางที่มากับรถนี่เบิกศูนย์ได้เลยช่ไหมครับ แล้วติดยางลดเสียงเพิ่มอีกเส้น ผมเข้าใจถูกไหม
เดี๋ยวลองหายางของ 3เอ็มมาติดดูบ้างครับ น่าสนใจทีเดียว

ย้อนกลับไปยัง พูดคุยทั่วไปกันในคลับ

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000