หน้าเว็บบอร์ด CRV G4 THAILAND CLUB พูดคุยทั่วไปกันในคลับ NAVIGATOR จอ error ครับ

NAVIGATOR จอ error ครับ

พูดเรื่องทั่วไปทุกเรื่อง, เสวนากันได้แบบสุดๆ ห้องนีเลย (Talkative Room)
รูปภาพ

โพสต์ เสาร์ 04 พ.ย. 2017 12:30 am
th_kamol ไมล์สะสม LV.1
ไมล์สะสม LV.1

รบกวนสอบถามครับผม ผมใช้ CRV G4 2.4 (2WD) ครับ ใช้งานปรกติ แต่ช่วง 20-22 ผมไปเที่ยวจังหวัดน่าน ไปดอยเสมอดาว, ช่วงเดินทางไป อช ภูคา ตัวหน้าจอ NAV ผมก็ขึ้นข้อความแบบนี้ ซึ่งคิดว่า น่าจะเกิดจากอยู่ในจุด GPS ไม่สามารถทำงานได้ แต่พอลงมาจากเขา เข้าตัวเมืองน่าน ผมก้อ ทำตามที่ข้อความแนะนำ ก็ไม่หายครับ ทำให้ใช้งานเครื่องเสียงไม่สะดวกเลยครับ ซึ่งผมก็ลองถอดขั้วแบต (ขั้วลบ)ออกดู แล้วใส่กลับ ก็ไม่หายครับ

มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าแก้ไขได้เองไหมครับ หรือว่าต้องเข้าศูนย์อย่างเดียวเลยครับ

The navigator system lost power and is acquirung its location from the GPS satellites.
This usually takes less than 10 minutes.
* Start the engine.
* Park the vehicle in an open area away from trees, power lines, and tall buildings.
* Remove loose articles, mobile phones, or electrical accessories located near the GPE antenna.
* If this screen is displayed repeatedly when starting the vehicle, see your dealer.

ขอบคุณทุกๆ ท่านมากครับ

โพสต์ พุธ 08 พ.ย. 2017 5:54 pm
aud_61 ไมล์สะสม LV.3
ไมล์สะสม LV.3

สัญญาณ GPS ที่เป็น ขีดๆๆ มุมบน/ด้านซ้ายมือ ขึ้นเป็นสีเขียว และ มีกี่ขีดครับ

ถ้า ขึ้น เป็นสีแดง และมีแค่ 1-2 ขีด ก็แสดงว่า รับสัญญาณ GPS ไม่ได้

ต้อง ไปไล่หาว่า อาจจะ

1. สายเสาด้านหลังเครื่อง หลุด (ซึ่งไม่น่าเป็นไปได้ ถ้าไม่ได้ถอด Front เครื่องเสียงออกมา)
2. วางวัสดุบัเสา GPS อยู่ใต้ แผง ดำๆ หน้า จอ iMid
3. ไปติดฟิล์ม บาน หน้า มาใหม่ หรือเปล่า? เพราะฟิล์ม บางรุ่น block สัญญาณ GPS ครับ ผมเองเจอมาแล้ว ต้องติดเสาร reradiate GPS เข้ามาในรถ
4. ภาค Hardware GPS เสีย

เท่าที่นึกออก และ เคยเจอนะครับ

ต้องรอท่านอื่นๆๆ มาร่วม ออกความเห็นครับ

โพสต์ พฤหัสฯ. 16 พ.ย. 2017 11:21 pm
th_kamol ไมล์สะสม LV.1
ไมล์สะสม LV.1

แก้ไขเรียบร้อยครับ หาจาก web http://www.civicx.com/ มาครับ
กดปุ่ม Home และเครื่องหมายพระจันทร์ พร้อมกันครับ 5 วิ

ย้อนกลับไปยัง พูดคุยทั่วไปกันในคลับ

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000