หน้าเว็บบอร์ด CRV G4 THAILAND CLUB พูดคุยทั่วไปกันในคลับ …ตามหาเนื้อคู่ที่พร้อมจะรับ The Black Viper ไปดูแลต่อ

…ตามหาเนื้อคู่ที่พร้อมจะรับ The Black Viper ไปดูแลต่อ

พูดเรื่องทั่วไปทุกเรื่อง, เสวนากันได้แบบสุดๆ ห้องนีเลย (Talkative Room)
รูปภาพ

earntino ภาพประจำตัวสมาชิก
Moderator
Moderator

รถสี: Black
รุ่นรถ: 2.4 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 013
สิ่งที่อยากจะบอก: ...ขอเป็นเพียงคนดี ในโลกของเธอคนเดียว
.
...ตามหัวเรื่อง “ตามหาเนื้อคู่ที่พร้อมจะรับ The Black Viper ไปดูแลต่อ หากเพื่อนสมาชิกท่านใดที่ชื่นชอบการแต่งรถหรือชอบรถแต่งโดยเฉพาะหนึ่งเดียวที่ไม่เหมือนใคร

...2013 CRVG4 2.4EL 4WD ไปชมรายละเอียดกันได้เลยครับ

...ดำทะมึนแซมแดงเชอรี่ ดิบดุด้วยเขี้ยวอสรพิษสองข้างเป็นเอกลักษณ์ เสริมสันเกล็ดบนฝากระโปรงพร้อมยกกลางให้สูงขึ้น กระจังและกันชนหน้าออกแบบและลงแรงปั้นเอง แนวมาสเตอร์พีช

รูปภาพ

...ดวงตาดุดันด้วยโปรเจ็กเตอร์ล้อมวงแหวนข้างละสองดวงแถมซ่อน devil eyes สีฟ้าเข้มท่ก้นโคม เติมแถบ DRL ข้างละเจ็ดเม็ดปรับเป็นไฟหรี่

รูปภาพ

...ขัดสีเก่าดำลูไซด์ออกหมดทั้งคัน จัดการพ่นสีซุปเปอร์แบล็ค dupont เคลือบตามด้วยแล็ตเกอร์แห้งช้า

รูปภาพ

...ปั่นเงาอยู่หลายวัน จนใสกว่าเคลือบแก้ว

รูปภาพ

...ตีท่อสูตรสแตนเลสใหม่ทั้งยวง กระชากเสียงต้นทุ้มปลายแหลม

รูปภาพ

...Damper เปลี่ยนใส่ TIEN Street Advance ปิงเขียว โหลดลงนิดนึง

รูปภาพ

รูปภาพ

...บั้นท้ายมาพร้อมกันชนมาสเตอร์พีชเช่นเดียวกัน

รูปภาพ

...ล้อ 20” WORK Zeast ST2 Anodized Step-Rim ชุดนี้สั่งขึ้น TG ตรงมาจาก Tokyo ประกบด้วยยาง Nitto INVO 245|45|20

รูปภาพ

...จัดเบรคก้ามโตของ runstop : Front Caliper 6 Pot คู่กับ Disc 380 mm.

รูปภาพ

…Rear Caliper 4 Pot กับ Disc 380 mm.

รูปภาพ

…ถลกหนังเบาะติดรถออกแล้วจัดการหุ้มหนังแท้แดงเพลิงเข้าไปแทน

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

...คอนโซนหุ้มด้วยคาร์บอนเคฟล่าสีกลมกลืนกับเบาะ

รูปภาพ

...จัดการรื้อวัสดุหุ้มพวงมาลัยทิ้ง แล้วเปลี่ยนเป็นหนังแท้ชิ้นเดียว พร้อมเสริมคาร์บอนเคฟล่าที่ตอนบนเพิ่มความกระชับ

รูปภาพ

…4 ปี กับระยะทางบนหน้าปัทม์

รูปภาพ

...กางปีก พร้อม take off

รูปภาพ

...ค่าตัวของรถรุ่นนี้ตามราคาตลาดอยู่ราวๆ 900-950K ตามสภาพปีและการใช้งาน
...อุปกรณ์ของแต่งต่างๆ ตามที่แจ้งไว้ คร่าวๆ อย่างน้อย 500K โดยหลังจากแต่งแล้วอายุการใช้งานไม่เกิน 2 ปี แต่หากเป็นระยะทางใช้งานไม่เกิน 5,000 กม.
...ขอสรุปที่ 1,200K (พร้อมชิ้นส่วนอุปกรณ์ต่างๆ ที่ถอดเปลี่ยนเก็บไว้ รวมทั้งโมลต้นแบบชุดแต่ง)

...ทักทายเข้ามาหรืออยากมาสัมผัสตัวจริงก่อนนำไปประกอบการตัดสินใจ โทรเข้ามาได้ที่ประธานเอิ้น 081-6222691

.
...ปุถุชนสาธารณะที่สามารถเข้าถึงได้ง่ายโดยไม่มีเงื่อนไข 081-6222691
.
รูปภาพ

alwee ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.19
ไมล์สะสม LV.19

รถสี: Silver
รุ่นรถ: 2.0S
รหัสสมาชิก : CG4T No: 134
สิ่งที่อยากจะบอก: ผมชื่อ วี ครับ
สวัสดีครับ ท่านประธาน (ขออนุญาตนอกเรื่องครับ) รบกวนท่านประธาน ไลน์มาหาผมหน่อยครับ มีเรื่องขอปรึกษาครับ Id line : alwee233 ขอบคุณครับ
รูปภาพ

เยือนกระทู้ผมกดลิ้งค์ได้เลยครับ : viewtopic.php?f=21&t=2883

earntino ภาพประจำตัวสมาชิก
Moderator
Moderator

รุ่นรถ: 2.4 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 013
สิ่งที่อยากจะบอก: ...ขอเป็นเพียงคนดี ในโลกของเธอคนเดียว
alwee เขียน:
สวัสดีครับ ท่านประธาน (ขออนุญาตนอกเรื่องครับ) รบกวนท่านประธาน ไลน์มาหาผมหน่อยครับ มีเรื่องขอปรึกษาครับ Id line : alwee233 ขอบคุณครับ

...ต้องขอโทษวีด้วย พี่ลบไลน์และไม่ได้เล่นนานแล้วครับ
...โทรเข้าเบอร์พี่ได้เลย
.
...ปุถุชนสาธารณะที่สามารถเข้าถึงได้ง่ายโดยไม่มีเงื่อนไข 081-6222691
.
รูปภาพ

samurai9226 ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.33
ไมล์สะสม LV.33

รุ่นรถ: 2.0 E
รหัสสมาชิก : CG4T No: 074
สิ่งที่อยากจะบอก: คนขี้แพ้เท่านั้นที่จะหยุดเดินตามความฝัน
หล่อโดนใจเลยครับท่านประธาน 555

ย้อนกลับไปยัง พูดคุยทั่วไปกันในคลับ

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000