หน้าเว็บบอร์ด CRV G4 THAILAND CLUB พูดคุยทั่วไปกันในคลับ รบกวนหาจุดจั้มไฟ +ACC

รบกวนหาจุดจั้มไฟ +ACC

พูดเรื่องทั่วไปทุกเรื่อง, เสวนากันได้แบบสุดๆ ห้องนีเลย (Talkative Room)
รูปภาพ

โพสต์ ศุกร์ 16 มิ.ย. 2017 10:36 am
aud_61 ไมล์สะสม LV.3
ไมล์สะสม LV.3

รบกวนเพื่อนๆ CRV,G4,2013 จะ upgrade Spot Light+DRL+ไฟหรี่, แต่หาจุด jump ไฟ +ACC(เพื่อเปิดไฟDRL เมื่อสตาร์ทรถทันที) ในห้องเครื่องไม่ได้, ที่ fuse box ก็หาไม่เจอ มีใครพอทราบไหมครับ? จริงๆๆ แล้วอยากได้จุดที่ Fuse box จะได้ปลอดภัยครับ

โพสต์ พฤหัสฯ. 31 ส.ค. 2017 12:15 pm
aud_61 ไมล์สะสม LV.3
ไมล์สะสม LV.3

หาเจอแล้วคับ fuse #8 (ตาม diagram) พัดลมสำรองCL เป็นไฟที่ ผ่าน +ACC มา เพื่อนท่านใด อยากพ่วงไฟมาจ่าย DRL ไม่ต้องเดินสายเข้าไปในห้องโดยสาร
ไป tab จาก ฟิวส์ #8 ได้ เลย (แต่ควรใส่ back up Fuse ค่าไม่ควรเกิน 5A, เพราะของที่ติดอยู่ 7.5A) ครับ ง่ายและสะดวก กว่ากันเยอะ เลย
พอสตาร์ทเครื่องยนต์(สวิทย์อยู่ #3) ไฟ DRL ติด, ดับเครื่อง delay off = 10sec.

โพสต์ ศุกร์ 19 ม.ค. 2018 7:52 pm

ขอบคุณมากๆครับ เป็นประโยชน์มากๆครับ :D

ย้อนกลับไปยัง พูดคุยทั่วไปกันในคลับ

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000