หน้าเว็บบอร์ด CRV G4 THAILAND CLUB พูดคุยทั่วไปกันในคลับ รบกวนช่วยแนะนำศูนย์ทำสีของฮอนด้า งานดีไว้ใจได้หน่อยครับ

รบกวนช่วยแนะนำศูนย์ทำสีของฮอนด้า งานดีไว้ใจได้หน่อยครับ

พูดเรื่องทั่วไปทุกเรื่อง, เสวนากันได้แบบสุดๆ ห้องนีเลย (Talkative Room)
รูปภาพ

รบกวนช่วยแนะนำศูนย์ทำสีของฮอนด้า งานดีไว้ใจได้หน่อยครับ โดนรถกระบะถอยมาชนท้าย ฝั่งด้านซ้ายถึงที่ปิดน้ำมัน ช้ำใจมาก
ถามคนขับ: ถอยรถไม่เห็นรถหลังหรอ
คนขับบอก: ไม่ได้มอง

oum ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.2

เนื่องจากผมต้องใช้รถทุกวัน จึงต้องเน้นงานเร็ว
ช่วงนี้ผมจะใช้ที่ SBRAND เนื่องจากงานเร็วดี แผลเล็ก 1-2 วัน เคยส่งรถเที่ยงวันนี้พรุ่งนี้บ่ายไปรับได้ ส่วนแผลใหญ่ก็ 3-4 วัน โดยเฉพาะถ้าไม่ต้องรออะไหล่ ทำนัดไม่นาน ถ้าเบี้ยแบบซ่อมศูนย์ฯ ไม่ต้องจ่ายส่วนต่างแต่ถ้าเบี้ยซ่อมอู่ทั่วไปต้องจ่ายส่วนต่าง โดยรวมเท่าที่เคลมมา 4 รอบ ถือว่าพอใจ น็อตครบ เก็บงานละเอียด มีรับประกันงานซ่อม
ส่วนศูนย์ฮอนด้าที่เคยใช้ผมเฉยๆ เหมือนอู่ทั่วไปนะครับ บางทีออกมาน็อตไม่ครบ งานเก็บไม่ละเอียด ที่สำคัญนัดนาน และทำช้ากว่า
มีครั้งหนึ่งโทรไปนัดคิวทั้งสองที่พร้อมกัน จนรถทำเสร็จแล้ว ศูนย์เพิ่งโทรมาบอกได้คิวแล้ว

oum เขียน:
เนื่องจากผมต้องใช้รถทุกวัน จึงต้องเน้นงานเร็ว
ช่วงนี้ผมจะใช้ที่ SBRAND เนื่องจากงานเร็วดี แผลเล็ก 1-2 วัน เคยส่งรถเที่ยงวันนี้พรุ่งนี้บ่ายไปรับได้ ส่วนแผลใหญ่ก็ 3-4 วัน โดยเฉพาะถ้าไม่ต้องรออะไหล่ ทำนัดไม่นาน ถ้าเบี้ยแบบซ่อมศูนย์ฯ ไม่ต้องจ่ายส่วนต่างแต่ถ้าเบี้ยซ่อมอู่ทั่วไปต้องจ่ายส่วนต่าง โดยรวมเท่าที่เคลมมา 4 รอบ ถือว่าพอใจ น็อตครบ เก็บงานละเอียด มีรับประกันงานซ่อม
ส่วนศูนย์ฮอนด้าที่เคยใช้ผมเฉยๆ เหมือนอู่ทั่วไปนะครับ บางทีออกมาน็อตไม่ครบ งานเก็บไม่ละเอียด ที่สำคัญนัดนาน และทำช้ากว่า
มีครั้งหนึ่งโทรไปนัดคิวทั้งสองที่พร้อมกัน จนรถทำเสร็จแล้ว ศูนย์เพิ่งโทรมาบอกได้คิวแล้ว

ขอบคุณครับ ที่แนะนำ

runcrv ไมล์สะสม LV.1
ไมล์สะสม LV.1

oum เขียน:
อยู่ที่ไหนครับ SBRAND

oum ภาพประจำตัวสมาชิก

ผมเข้าที่ปทุมวัน แต่เห็นมีที่ศรีนครินทร์ด้วย ลองดูในเว็บได้ครับ http://sbrand.co.th/

ย้อนกลับไปยัง พูดคุยทั่วไปกันในคลับ

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000