หน้าเว็บบอร์ด CRV G4 THAILAND CLUB พูดคุยทั่วไปกันในคลับ อยากให้เพื่อนๆแชร์ความประทับใจ/ไม่ประทับใจใน CRV G4 ครับ

อยากให้เพื่อนๆแชร์ความประทับใจ/ไม่ประทับใจใน CRV G4 ครับ

พูดเรื่องทั่วไปทุกเรื่อง, เสวนากันได้แบบสุดๆ ห้องนีเลย (Talkative Room)
รูปภาพ

puchong ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.3
ไมล์สะสม LV.3

รถสี: เทาโพลิชเมทัลลิก
รุ่นรถ: G4 2.0E
รหัสสมาชิก : CG4T No: 176
สิ่งที่อยากจะบอก: คิดอะไรมาก แค่ได้ขับ G4 ก็พอ

[u]
Chatuchak เขียน:
หลังปีใหม่นี้มีโอกาสวิ่งไกลวิ่งยาวไปอิสานใต้ 5 วัน สิ่งนึงที่สัมผัสได้คือการเร่งแซงทำได้ลำบาก รถไม่พุ่งเลยครับ ขับไทรทันเวลาแซงยังมั่นใจกว่าเยอะ หลายครั้งที่ต้องยกเลิกการแซงเพราะกลัวไม่พ้น ไม่แน่ใจว่าเพราะกด ECON โหมดหรือเปล่า
[/u]

ตอบครับ

ขับไทรทันเวลาแซงยังมั่นใจกว่าเยอะ ตอบครับ ไทรทันของพี่ 178 แรมม้าใช่ไมครับ G4 170 แรงม้า ม้าต่างกันตั้ง 8 ตัว และจังหวะนั้นพี่ใช้ E85 ด้วยไมครับ พร้อมกับใช่งานระบบ ECON อีก เป็นผมจะไม่แปลกใจอะไรเลยครับ ผมไม่มั่นใจครับว่ารถของพี่มี D3 แบบผมรึเปล่า เพราะของพี่ 2.4 EL
แต่ตอนเร่งแซงครับ ผมกด D3 ตัวนี้แหละครับ ทันใจเลยครับ (ภาษาชาวบ้านก็แบบว่าหลังติดเบาะ ครับเหอะๆๆ) :lol: ปุ่มดำๆเล็กนั้นแหละ D3 ที่ผมกด
ไฟล์แนป
image.jpg (30.04 KiB) เปิดดู 3673 ครั้ง

Chatuchak ไมล์สะสม LV.8
ไมล์สะสม LV.8

รถสี: ขาว
รุ่นรถ: CR-V G4 2.4 EL 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 020
puchong เขียน:
[u]
Chatuchak เขียน:
หลังปีใหม่นี้มีโอกาสวิ่งไกลวิ่งยาวไปอิสานใต้ 5 วัน สิ่งนึงที่สัมผัสได้คือการเร่งแซงทำได้ลำบาก รถไม่พุ่งเลยครับ ขับไทรทันเวลาแซงยังมั่นใจกว่าเยอะ หลายครั้งที่ต้องยกเลิกการแซงเพราะกลัวไม่พ้น ไม่แน่ใจว่าเพราะกด ECON โหมดหรือเปล่า
[/u]

ตอบครับ

ขับไทรทันเวลาแซงยังมั่นใจกว่าเยอะ ตอบครับ ไทรทันของพี่ 178 แรมม้าใช่ไมครับ G4 170 แรงม้า ม้าต่างกันตั้ง 8 ตัว และจังหวะนั้นพี่ใช้ E85 ด้วยไมครับ พร้อมกับใช่งานระบบ ECON อีก เป็นผมจะไม่แปลกใจอะไรเลยครับ ผมไม่มั่นใจครับว่ารถของพี่มี D3 แบบผมรึเปล่า เพราะของพี่ 2.4 EL
แต่ตอนเร่งแซงครับ ผมกด D3 ตัวนี้แหละครับ ทันใจเลยครับ (ภาษาชาวบ้านก็แบบว่าหลังติดเบาะ ครับเหอะๆๆ) :lol: ปุ่มดำๆเล็กนั้นแหละ D3 ที่ผมกด

ขอบคุณมากๆในคำแนะนำครับ
รถ Triton ที่ผมใช้เป็นรุ่นปรก 2,5 DI-D 116 แรงม้าเองครับ เวลาจะแซงก็แค่กดคันเร่งคลิ๊กดาวน์ก็พุ่งปรู๊ดลย
ส่วนทริปนี้ของผมเติมทั้ง E85 E20 Gasohol91 แล้วแต่จะหาเติมได้ ซึ่งอัตราเร่งผมจับไม่ได้ว่าต่างกันมากน้อยแค่ไหน ใช้ Click Down ก็อืดๆเหมือนกันตลอดเส้นทาง
ส่วนปุ่ม D3 ที่นำมาแสดงอยู่ตรงเกียร์หรือเปล่าครับ รถผมไม่มีแต่มีปุ่มเปลี่ยนเกียร์ตรงพวงมาลัยที่ผมใช้ตอนวิ่งลงทางลาดชันคือกดลบเพื่อลดเกียร์ให้เป็น Engin Break ซึ่งใช้ได้สะดวกดีไม่ต้องเข้าเกียร์S ที่คันเกียร์ พอรถวิ่งทางราบปกติคืดรถไม่ฉัดเครื่องยนต์ เจ้าระบบเปลี่ยนเกียร์ตรงนี้จะหายไปเอง อันนี้ดีครับ
ไว้จะหาโอกาสลองใหม่นะครับ ขอบคุณอีกครั้งหนึ่ง

oatmanutd ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.11
ไมล์สะสม LV.11

รุ่นรถ: 2.4 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 200
E85 + ECON กับจังหวะแซงไม่ถูกกันอย่างแรงครับ
รถเหมือนจะไม่มีแรงแทนที่รอบจะมาแล้วพุ่งไปข้างหน้ากลายเป็นตื้อๆไปหลายวิก่อนที่ความเร็วจะเพิ่มขึ้นแบบช้าๆอันตรายมากๆเวลาแซงเพราะเรากำหนดอะไรไม่ได้เลย ถ้าไม่ใช้ ECON ถึงจะเป็น E85 รถก็จะพุ่งตามสั่ง แค่ปุ่มๆเดียวทำให้ความอาการของรถต่างกันเยอะมีผลมากๆถ้าขับต่างจังหวัดและต้องแซงบนถนน 2 เลนบ่อยๆ ถ้าเป็น E20 + ECON ในจังหวะแซงเหมือนๆกันรอบจะมาเร็วกว่าอย่างรู้สึกได้ ผมใช้ ECON ตลอดตอน 3 - 4 เดือนแรก พอเลิกใช้รถต่างกันเยอะเลย

Chatuchak ไมล์สะสม LV.8
ไมล์สะสม LV.8

รุ่นรถ: CR-V G4 2.4 EL 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 020
[quote="oatmanutd"]E85 + ECON กับจังหวะแซงไม่ถูกกันอย่างแรงครับ
รถเหมือนจะไม่มีแรงแทนที่รอบจะมาแล้วพุ่งไปข้างหน้ากลายเป็นตื้อๆไปหลายวิก่อนที่ความเร็วจะเพิ่มขึ้นแบบช้าๆอันตรายมากๆเวลาแซงเพราะเรากำหนดอะไรไม่ได้เลย ถ้าไม่ใช้ ECON ถึงจะเป็น E85 รถก็จะพุ่งตามสั่ง แค่ปุ่มๆเดียวทำให้ความอาการของรถต่างกันเยอะมีผลมากๆถ้าขับต่างจังหวัดและต้องแซงบนถนน 2 เลนบ่อยๆ ถ้าเป็น E20 + ECON ในจังหวะแซงเหมือนๆกันรอบจะมาเร็วกว่าอย่างรู้สึกได้ ผมใช้ ECON ตลอดตอน 3 - 4 เดือนแรก พอเลิกใช้รถต่างกันเยอะเลย[/q
ขอบคุณมากครับ ถือเป็นความรู้ใหม่สำหรับผมและอีกหลายๆคนที่ได้อ่าน

Ticha ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.1
ไมล์สะสม LV.1

รถสี: White Orchid
รุ่นรถ: G4 2.4EL
รหัสสมาชิก : CG4T No: 215
dvd ไม่ทันสมัยเลยค่ะ เห็นของ City แล้วตาร้อน ทำไมหนอ? dvd เจ้าตัวเล็กถึงเหนือชั้นกว่าเรา :x

ชอบ....
1.ความนุ่มนวลเวลาขับขี่
2.เติม E85 ได้
ไม่ชอบ...
1.คอมหรือโรเตอร์ แอร์ ที่โผล่มาตรงที่วางเท้า ที่นั่งด้านซ้าย
2.ตจว. ที่ตรัง ไม่มีปั้ม E85 เลย

2.0E สีขาว ครับ
ข้อดี
1.กว้างขวางสบายทั้งคนขับและคนนั่ง
2.นิ่มขับทางไกลดี
3.E85พระเอกเลย
4.ทางวางของข้างหลังกว้างใหญ่ดี
5.พับเบาะหลังนอนยาวสบายๆ

ข้อเสีย
1.เสี้ยงดังเข้ารถทั้งลมทั้งฝน
2.งานประกอบน่าจะเนียกว่านี้สำหรับรถราคาล้านอัพ
3.เสาหน้ารถใหญ่มากบังมอเตอร์ในบ้างจังหวะมิดเลย
4.ไฟหน้าไม่ค่อยสว่าง ไหนๆก็ให้โปรเจ็ตเตอร์มาแล้วก็ใส่xenonมาเลยก็ได้รถราคาเป็นล้าน
5.โคมไฟหน้ามีdaylight แต่ไม่ใส่มาให้ ไม่รู้จะตัดทำไม
6.ประตูหลังตัวนอกไฟฟ้าตัวไทยมือจ้า
7.เบาะไฟฟ้าแต่ไม่มีระบบจำ
8.เสียงแตรเด็กน้อยมากตัวใหญ่ซะป่าว
9.ระบบปุ่มกดstart กุญแจแบบไม่ต้องเสียบกุญแจน่าจะมีมาให้ทุกรุ่น น้องมาชเขายังมีเลยราคาไม่ถึงครึ่งของเจ้าcrvเลย
ที่เหลือยังคิดไม่ออกครับ

ติเยอะแยะแต่ก็ซื้อนะ 5555 เรื่องเครื่องเสียงไม่คิดอะไรมากเนื่องจากคิดไว้ว่าจะทำอยู่แล้ว

earntino ภาพประจำตัวสมาชิก
Moderator
Moderator

รถสี: Black
รุ่นรถ: 2.4 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 013
สิ่งที่อยากจะบอก: ...ขอเป็นเพียงคนดี ในโลกของเธอคนเดียว
...ตอนออกรถมาใหม่ๆ มักจะพบข้อเสียมากกว่าข้อดี บ้างก็เอาไปเปรียบกับ คันโน้น รุ่นนั้น ฯลฯ
...พอใช้รถไป เมื่อพบข้อเสียก็จะหาวิธีแก้ไขให้ดี หากพบข้อดีก็รักษาไว้พร้อมปรับให้ดียิ่งขึ้น
...ดังนั้น ในวันนี้ไม่มีข้อดีและข้อเสีย มีแต่..
...ฉันมีเธอเป็นที่พึ่งและเธอก็มีฉันเป็นที่พักพิง แฮปปี้ๆๆๆ

.
.
...ปุถุชนสาธารณะที่สามารถเข้าถึงได้ง่ายโดยไม่มีเงื่อนไข 081-6222691
.
รูปภาพ

mugen_thai ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.5
ไมล์สะสม LV.5

รถสี: เทา
รุ่นรถ: 2.0S
รหัสสมาชิก : CG4T No: 335
earntino เขียน:
...ตอนออกรถมาใหม่ๆ มักจะพบข้อเสียมากกว่าข้อดี บ้างก็เอาไปเปรียบกับ คันโน้น รุ่นนั้น ฯลฯ
...พอใช้รถไป เมื่อพบข้อเสียก็จะหาวิธีแก้ไขให้ดี หากพบข้อดีก็รักษาไว้พร้อมปรับให้ดียิ่งขึ้น
...ดังนั้น ในวันนี้ไม่มีข้อดีและข้อเสีย มีแต่..
...ฉันมีเธอเป็นที่พึ่งและเธอก็มีฉันเป็นที่พักพิง แฮปปี้ๆๆๆ

.

ใช่จริงๆ...

sompong_a ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.2
ไมล์สะสม LV.2

รถสี: BLACK
รุ่นรถ: CR-V 2.4 EL 2WD.
รหัสสมาชิก : CG4T No: 291
สิ่งที่อยากจะบอก: ชีวิตเป็นของเรา เลือกทางเดินของเราเอง
ขับครบเจ็ดเดือน หมื่นกว่าโลครับ
พบข้อประทับใจและไม่ประทับใจเหมือนๆกับเพื่อนสมาชิกโพสกันไปแล้วครับ
แต่มีเรื่องประทับใจอยู่เรื่องนึงก็คือ
การสมัครเป็นสมาชิก CRV G4 Club Thailand สมาชิกทุกคนมีน้ำใจ น่ารัก
ประธานและทีมงานขยัน เสียสละ มีความสามารถ มีใจบริการ มีจิตสาธารณะ ครับ
HONDA CR-V 2.4 EL 2WD

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง พูดคุยทั่วไปกันในคลับ

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000