หน้าเว็บบอร์ด CRV G4 THAILAND CLUB ประกาศจากทางเว็บ CRV G4 Thailand ...เสื้อคลับของเราชาว CRVG4Thailand

...เสื้อคลับของเราชาว CRVG4Thailand

กฎกติกาในการใช้งาน Forum , ข่าวสารต่างๆจากผู้ดูแลระบบ
รูปภาพ

puchong ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.3
ไมล์สะสม LV.3

รถสี: เทาโพลิชเมทัลลิก
รุ่นรถ: G4 2.0E
รหัสสมาชิก : CG4T No: 176
สิ่งที่อยากจะบอก: คิดอะไรมาก แค่ได้ขับ G4 ก็พอ

เปิดเข้า crvg4thailand.com ทีไรรู้สึกอบอุ่นเป็นกันเองทุกทีที่เปิดเลยครับ บ่องงตง! :P

navaminnook ภาพประจำตัวสมาชิก
Administrator
Administrator

เป็นไงครับท่านประธานของเรา สุดยอดครับบ
^_^

NOOK - CRV G4 2.0 E
CG4T001
http://www.crvg4thailand.com
Crv g4 Thailand club, CRV club, crv thai, Crv 2013 New, crv g4 Thai

รูปภาพ

PMC ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.41
ไมล์สะสม LV.41

XL 1 ตัวด้วยนะครับ เบอร์ผมนะ 0844644141
แวะทักทายและชมผลงานได้ครับ
viewtopic.php?f=29&t=20

earntino ภาพประจำตัวสมาชิก
Moderator
Moderator

รถสี: Black
รุ่นรถ: 2.4 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 013
สิ่งที่อยากจะบอก: ...ขอเป็นเพียงคนดี ในโลกของเธอคนเดียว
...รายงานความคืบหน้าเสื้อคลับของเราครับ
...วันนี้ทางโรงงานเสื้อได้ส่งแบบ lay up ลายปักมาให้ตรวจ ก็เป็นไปตามที่ผมไปตกลงกับเขาว่า ฝีเข็มปักต้องถี่ซ้อนให้พอที่ลายปักจะต้องนูนขึ้นมา ไม่ใช่ปักแบบปูพื้นซึ่งจะทำให้ลายจม
...จากแบบที่โพสต์ให้ดู มีตำแหน่งที่ต้องปรับคือเบอร์สีไหมของอักษร CRV ที่ต้องเป็นสีเทาบรอนซ์ครับ ผมสั่งเบอร์สีให้ทางโรงงานทราบแล้ว
...ต่อไปก็จะกำหนดจำนวนเสื้อในแต่ละขนาดครับ แล้วจะนำมารายงานให้เพื่อนๆ ทราบเป็นระยะๆ นะครับ

รูปภาพ
.
...ปุถุชนสาธารณะที่สามารถเข้าถึงได้ง่ายโดยไม่มีเงื่อนไข 081-6222691
.
รูปภาพ

โพสต์ อาทิตย์ 12 ม.ค. 2014 10:23 pm
toy9b ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.26

รถสี: Twilight Blud Metalic (B-570M)
รุ่นรถ: 2013
รหัสสมาชิก : CG4T No: 058

earntino เขียน:
...รายงานความคืบหน้าเสื้อคลับของเราครับ
...วันนี้ทางโรงงานเสื้อได้ส่งแบบ lay up ลายปักมาให้ตรวจ ก็เป็นไปตามที่ผมไปตกลงกับเขาว่า ฝีเข็มปักต้องถี่ซ้อนให้พอที่ลายปักจะต้องนูนขึ้นมา ไม่ใช่ปักแบบปูพื้นซึ่งจะทำให้ลายจม
...จากแบบที่โพสต์ให้ดู มีตำแหน่งที่ต้องปรับคือเบอร์สีไหมของอักษร CRV ที่ต้องเป็นสีเทาบรอนซ์ครับ ผมสั่งเบอร์สีให้ทางโรงงานทราบแล้ว
...ต่อไปก็จะกำหนดจำนวนเสื้อในแต่ละขนาดครับ แล้วจะนำมารายงานให้เพื่อนๆ ทราบเป็นระยะๆ นะครับ

ท่านประธานขอขนาดเสื้อด้วยนะครับ ไซด์ M อกขนาดกี่นิ้ว ยาวกี่นิ้ว L อกขนาดกี่น้ิว ยาวกี่นิ้ว จะได้พอเดากันได้ครับ
There is no place like ::1
G4 2.4 4WD Twilight Blue CG4T058

https://www.facebook.com/toy9b

โพสต์ อาทิตย์ 12 ม.ค. 2014 10:33 pm
alwee ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.19

รถสี: Silver
รุ่นรถ: 2.0S
รหัสสมาชิก : CG4T No: 134
สิ่งที่อยากจะบอก: ผมชื่อ วี ครับ
toy9b เขียน:

ท่านประธานขอขนาดเสื้อด้วยนะครับ ไซด์ M อกขนาดกี่นิ้ว ยาวกี่นิ้ว L อกขนาดกี่น้ิว ยาวกี่นิ้ว จะได้พอเดากันได้ครับ

XL ด้วยครับ ท่านประธาน
รูปภาพ

เยือนกระทู้ผมกดลิ้งค์ได้เลยครับ : viewtopic.php?f=21&t=2883

MOD ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.14
ไมล์สะสม LV.14

รถสี: ขาว
รุ่นรถ: 2.0 E
รหัสสมาชิก : CG4T No: 168
ขนาด S ผู้หญิงด้วยนะครับ

earntino ภาพประจำตัวสมาชิก
Moderator
Moderator

รถสี: Black
รุ่นรถ: 2.4 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 013
สิ่งที่อยากจะบอก: ...ขอเป็นเพียงคนดี ในโลกของเธอคนเดียว
...รายงานคืบหน้าเรื่อง size เสื้อ
...ตามที่ได้เคยบอกไปแล้วว่า จำนวนที่ทางเราสั่งผลิตตาม pattern ของเรานั้น มันห่างไกลจากจำนวนขั้นต่ำที่ทางโรงงานเสื้อจะรับงานได้ แต่เขาก็รับงานนี้ด้วยเหตุผลที่เคยเล่าให้ฟังไปแล้ว
...คราวนี้ จากจำนวนแค่ 150 ตัว ก็จะเกิดปัญหาในการเลือก size เสื้อ เพราะว่าเราไม่สามารถสั่งได้ทุกเบอร์และแยกชาย-หญิงได้ เพราะว่าทางโรงงานเสื้อกำหนดจำนวนขั้นต่ำไว้ที่ size ละไม่น้อยกว่า 50 ตัว (ด้วยเหตุผลทางการตัดเย็บและปักด้วยคอมพ์) มิเช่นนั้นแล้ว ก็จะมีราคาแพงขึ้นอีกตัวละไม่น้อยกว่าร้อยบาทครับ

...แต่แล้ว !! ผ่าง !! อโยธยาไม่สิ้นคนเก่งฉันใด...CRVG4 ก็ไม่สิ้นคนกล้าฉันนั้น
...ผมเพิ่งเจรจากับทางโรงงานเสื้อมาหยกๆ โดยได้ข้อสรุปมาดีพอสมควร (หลังจากขู่ไปว่าหากไม่ยอมเพิ่ม size เสื้อให้แล้วละก็ ผมก็จะไม่เล่านิทานทะลึ่งให้ฟังอีกต่อไป) แค่เนี้ยะ..เท่านั้น ผู้จัดการโรงงานเสื้อก็ยอมเพิ่ม size ให้โดย ผมได้ทำไว้เป็นส่วนๆ โดยจำนวนของแต่ละ size จะมีดังนี้

...ทรงผู้ชายแบบตรง ได้มา 5 sizes มีจำนวนดังนี้
...ขนาด 3XL จำนวน 5 ตัว
...ขนาด 2XL จำนวน 10 ตัว
...ขนาด XL จำนวน 20 ตัว
...ขนาด L จำนวน 50 ตัว
...ขนาด M จำนวน 45 ตัว
...ทรงผู้หญิงแบบเข้ารูป ได้มา size เดียว จำนวน 20 ตัว

...ตารางขนาดเสื้อแต่ละ size ไงก็ทำความเข้าใจและซ้อมไว้ให้พร้อมเวลาสั่งจริงนะครับ

รูปภาพ
.
...ปุถุชนสาธารณะที่สามารถเข้าถึงได้ง่ายโดยไม่มีเงื่อนไข 081-6222691
.
รูปภาพ

alwee ภาพประจำตัวสมาชิก

รถสี: Silver
รุ่นรถ: 2.0S
รหัสสมาชิก : CG4T No: 134
สิ่งที่อยากจะบอก: ผมชื่อ วี ครับ
...รายงานคืบหน้าเรื่อง size เสื้อ
...ตามที่ได้เคยบอกไปแล้วว่า จำนวนที่ทางเราสั่งผลิตตาม pattern ของเรานั้น มันห่างไกลจากจำนวนขั้นต่ำที่ทางโรงงานเสื้อจะรับงานได้ แต่เขาก็รับงานนี้ด้วยเหตุผลที่เคยเล่าให้ฟังไปแล้ว
...คราวนี้ จากจำนวนแค่ 150 ตัว ก็จะเกิดปัญหาในการเลือก size เสื้อ เพราะว่าเราไม่สามารถสั่งได้ทุกเบอร์และแยกชาย-หญิงได้ เพราะว่าทางโรงงานเสื้อกำหนดจำนวนขั้นต่ำไว้ที่ size ละไม่น้อยกว่า 50 ตัว (ด้วยเหตุผลทางการตัดเย็บและปักด้วยคอมพ์) มิเช่นนั้นแล้ว ก็จะมีราคาแพงขึ้นอีกตัวละไม่น้อยกว่าร้อยบาทครับ

...แต่แล้ว !! ผ่าง !! อโยธยาไม่สิ้นคนเก่งฉันใด...CRVG4 ก็ไม่สิ้นคนกล้าฉันนั้น
...ผมเพิ่งเจรจากับทางโรงงานเสื้อมาหยกๆ โดยได้ข้อสรุปมาดีพอสมควร (หลังจากขู่ไปว่าหากไม่ยอมเพิ่ม size เสื้อให้แล้วละก็ ผมก็จะไม่เล่านิทานทะลึ่งให้ฟังอีกต่อไป) แค่เนี้ยะ..เท่านั้น ผู้จัดการโรงงานเสื้อก็ยอมเพิ่ม size ให้โดย ผมได้ทำไว้เป็นส่วนๆ โดยจำนวนของแต่ละ size จะมีดังนี้

...ทรงผู้ชายแบบตรง ได้มา 5 sizes มีจำนวนดังนี้
...ขนาด 3XL จำนวน 5 ตัว
...ขนาด 2XL จำนวน 10 ตัว
...ขนาด XL จำนวน 20 ตัว
...ขนาด L จำนวน 50 ตัว
...ขนาด M จำนวน 45 ตัว
...ทรงผู้หญิงแบบเข้ารูป ได้มา size เดียว จำนวน 20 ตัว

...ตารางขนาดเสื้อแต่ละ size ไงก็ทำความเข้าใจและซ้อมไว้ให้พร้อมเวลาสั่งจริงนะครับ

รูปภาพ

ขออนุญาตจอง XL จำนวน 1 ตัวครับ (ท่านประธาน)
รูปภาพ

เยือนกระทู้ผมกดลิ้งค์ได้เลยครับ : viewtopic.php?f=21&t=2883

toy9b ภาพประจำตัวสมาชิก

รถสี: Twilight Blud Metalic (B-570M)
รุ่นรถ: 2013
รหัสสมาชิก : CG4T No: 058

ขอ M 1 ตัวครับผม ท่านประธาน
There is no place like ::1
G4 2.4 4WD Twilight Blue CG4T058

https://www.facebook.com/toy9b

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ประกาศจากทางเว็บ CRV G4 Thailand

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000