หน้าเว็บบอร์ด CRV G4 THAILAND CLUB ประกาศจากทางเว็บ CRV G4 Thailand วิธีแก้ไขข้อมูลส่วนตัวครับ อยากรู้เข้ามาอ่านได้เลย

วิธีแก้ไขข้อมูลส่วนตัวครับ อยากรู้เข้ามาอ่านได้เลย

กฎกติกาในการใช้งาน Forum , ข่าวสารต่างๆจากผู้ดูแลระบบ
รูปภาพ

tepboard ภาพประจำตัวสมาชิก
Administrator

รถสี: สีอะไรก็ชั่งตัง~หนู
รุ่นรถ: รุ่นนี้ไม่มีอีกแล้ว
รหัสสมาชิก : CG4T No: 000
สิ่งที่อยากจะบอก: รักชาวคลับทุกคน~ฮัฟ

สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมาเขียนอธิบายวิธีแก้ไขข้อมูลส่วนตัวสมาชิกครับ สมาชิกสามารถเปลี่ยนแปลง หรือ เพิ่มเติม/แก้ไข ได้ด้วยตนเอง แต่ที่ผมจะพูดถึงในวันนี้ขอเอาหลักๆ 3 อย่างคือ

1. การแก้ไข/เพิ่ม ภาพประจำตัว
2. การแก้ไข/เพิ่ม รายละเอียดส่วนตัว
3. การแก้ไข/เพิ่ม ลายเซ็นต์ส่วนตัว

เอาละครับเรามาเริ่มกันเถอะ

1. วิธีแก้ไข/เพิ่ม ภาพประจำตัว ทำได้โดย
ไปที่ >> ตั้งค่าส่วนตัว >> ข้อมูลสมาชิก >> แก้ไขรูปประจำตัว >> กด เลือกไฟล์ ( ต้องมีขนาดกว้างไม่เกิน 200px ความสูง 300px ) >> กด ตั้งค่า = เสร็จเรียบร้อย

ปล.ถ้าภาพมาขนาดใหญ่เกินกว่าที่ระบุต้องรีไซส์ขนาดรูปภาพเสียก่อน ใช้โปรแกรมย่อขนาดรูปภาพเช่น ACDsee , PhotoScape หรือ Photoshop ฯลฯ

2. วิธีแก้ไข/เพิ่ม รายละเอียดส่วนตัว ทำได้โดย
ไปที่ >> ตั้งค่าส่วนตัว >> ข้อมูลสมาชิก >> แก้ไขข้อมูลส่วนตัว >> กรอกข้อมูลตามฟิลต่างๆได้เลยครับ >> กด ตั้งค่า = เสร็จเรียบร้อย

ปล.ทุกฟิลจะใส่หรือไม่ใส่ก็ได้ตามใจตัวเราเองนะครับ

3. การแก้ไข/เพิ่ม ลายเซ็นต์ส่วนตัว ทำได้โดย
ไปที่ >> ตั้งค่าส่วนตัว >> ข้อมูลสมาชิก >> แก้ไขลายเซ็นต์ >> ใส่ข้อมูลที่ต้องการตรงพื้นที่ข้อความได้เลยครับ >> กด ตั้งค่า = เสร็จเรียบร้อย

ปล. ในลายเซ็นต์สามารถใส่รูปภาพ ทำลิงค์ ทำตัวอักษรหนา ใส่สีตัวอักษรได้ อยากให้ลายเซต์สวยๆควรศึกษาการใช้ BBcode ครับ

วันนี้ขอจบเพียงเท่านี้ครับ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะมาเขียนเพิ่มวันหลังครับ บาย
:mrgreen:

tepboard ภาพประจำตัวสมาชิก

รถสี: สีอะไรก็ชั่งตัง~หนู
รุ่นรถ: รุ่นนี้ไม่มีอีกแล้ว
รหัสสมาชิก : CG4T No: 000
สิ่งที่อยากจะบอก: รักชาวคลับทุกคน~ฮัฟ

เพิ่มเติมนิดนึงครับ ใครหาตั้งค่าส่วนตัวไม่เจอ ให้สั่งเกตุแทบด้านบนที่มีชื่อเราอยู่มุมขวาข้างสัญลักษณ์ รูปภาพ เมื่อเราเอาเมาส์วางไว้อยู่เหนือชื่อเรา จะมีเมนูเลื่อนลงมาครับ ตั้งค่าส่วนตัวจะอยูในนั้นแหละ

รถสี: ขาว
รุ่นรถ: 2.4 EL
รหัสสมาชิก : CG4T No: 572
ขอบคุณครับ

เคยแก้ครั้งนึงแล้วครับ ไม่ผ่าน

ย้อนกลับไปยัง ประกาศจากทางเว็บ CRV G4 Thailand

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000