หน้าเว็บบอร์ด แกลอลี่ รูปภาพ CRV G4 ( Photo Gallery ) ห้องโชว์ภาพ CRV G4 Mugen Style (จากนราธิวาสครับ : ชมภาพได้ทุกหน้า)

Mugen Style (จากนราธิวาสครับ : ชมภาพได้ทุกหน้า)

ห้องภาพถ่ายรถ Honda CRV G4 ของเหล่าสมาชิก, แนะนำและวิจารณ์รถกันได้ห้องนี้เลย
รูปภาพ

KZG ภาพประจำตัวสมาชิก

[quote="alwee"]ชื่อรถ The First Soffar (เดอะ เฟิรส์ท ซอฟฟาร์) แต่งแบบบ้าน ๆ (บ้านนอก : นราธิวาสครับ)

ผมก็แต่งไสตล์บ้านๆ เหมือนกันคับ ^^
รูปภาพ

alwee ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.19

รถสี: Silver
รุ่นรถ: 2.0S
รหัสสมาชิก : CG4T No: 134
สิ่งที่อยากจะบอก: ผมชื่อ วี ครับ
KZG เขียน:
alwee เขียน:
ชื่อรถ The First Soffar (เดอะ เฟิรส์ท ซอฟฟาร์) แต่งแบบบ้าน ๆ (บ้านนอก : นราธิวาสครับ)

ผมก็แต่งไสตล์บ้านๆ เหมือนกันคับ ^^

ล้อแท้จาก USA ไม่ใช่บ้าน ๆ แล้วครับ ผมเคยสืบถามราคามาก่อนเหมือนกัน แต่บ้านนอกอย่างผมสู้ราคาไม่ไหวครับ

อย่างผมเอื้อมได้แค่แท้ญี่ปุ่น มือสองอีกต่างหาก ห้า ๆ ๆ
รูปภาพ

เยือนกระทู้ผมกดลิ้งค์ได้เลยครับ : viewtopic.php?f=21&t=2883

สิ่งที่อยากจะบอก: ผมชื่อ วี ครับ
หาเพื่อนขับ CRV g4 โซนภาคใต้ ปรากฎตัวหน่อยครับ
รูปภาพ

เยือนกระทู้ผมกดลิ้งค์ได้เลยครับ : viewtopic.php?f=21&t=2883

samurai9226 ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.33
ไมล์สะสม LV.33

รถสี: Black
รุ่นรถ: 2.0 E
รหัสสมาชิก : CG4T No: 074
สิ่งที่อยากจะบอก: คนขี้แพ้เท่านั้นที่จะหยุดเดินตามความฝัน
แม็กสวยโดนใจมากเลยครับ ยี่ห้ออะไรอะคร๊าบ เผื่อเป็นทางเลือกอีกทางครับ :P

samurai9226 เขียน:
แม็กสวยโดนใจมากเลยครับ ยี่ห้ออะไรอะคร๊าบ เผื่อเป็นทางเลือกอีกทางครับ :P

W-Work Euroline SE ครับผม
รูปภาพ

รูปภาพ

ยิ่งขับ ยิ่งรัก ยิ่งผูกพัน อิอิ
รูปภาพ

puchong ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.3
ไมล์สะสม LV.3

รถสี: เทาโพลิชเมทัลลิก
รุ่นรถ: G4 2.0E
รหัสสมาชิก : CG4T No: 176
สิ่งที่อยากจะบอก: คิดอะไรมาก แค่ได้ขับ G4 ก็พอ

พรมกระดุมสีแดง หมอนสีแดง ปลอกเข็มขัดสีแดง สวยบาดใจผมมากเลยล่ะครับ

puchong เขียน:
พรมกระดุมสีแดง หมอนสีแดง ปลอกเข็มขัดสีแดง สวยบาดใจผมมากเลยล่ะครับ

อ้อ....เซลแถมให้มาครับ จะไม่เอา ก็ของฟรี อิอิ
รูปภาพ

รบกวนถาม สเปคล้อหน่อยครับ หน้ากว้างเท่าไรครับ หน้าหลังเท่ากันหรือเปล่า แล้วสเปคยาง? คือผมกะลังสนใจขอบ19" แต่เพื่อนๆบอก เวลาเปลี่ยนยางราคาพอๆกับ20" หรืออาจจะแพงกว่า ให้เา20"ไปเลย ผมเลยเริ่มไม่แน่ใจครับ

ขอบคุณครับ

vit208 เขียน:
รบกวนถาม สเปคล้อหน่อยครับ หน้ากว้างเท่าไรครับ หน้าหลังเท่ากันหรือเปล่า แล้วสเปคยาง? คือผมกะลังสนใจขอบ19" แต่เพื่อนๆบอก เวลาเปลี่ยนยางราคาพอๆกับ20" หรืออาจจะแพงกว่า ให้เา20"ไปเลย ผมเลยเริ่มไม่แน่ใจครับ

ขอบคุณครับ

ล้อ 19 หน้า 9" หลัง 10" off +38 ยาง 235/50/19

(เป็นยาง hankook ที่ใส่ในรถ Captiva รุ่น Top ครับ)

เหตุผลที่ผมเลือกใส่ล้อ 19 เพราะต้องการใช้ยางซีรี่ย์หนา ๆ 50

ต้องการให้ได้ความนิ่มเหมือนรถเดิม ๆ มากที่สุดครับ

จะบอกว่ายางยี่ห้อนี้ดีไหม คงตอบยาก

แต่ถ้าไม่ดีจริง Captiva คงไม่มาใส่ในรุ่น Top หรอกมั้งครับ

ส่วนราคายางผมไม่ทราบครับ ว่าอาจจะพอ ๆ กันหรือแพงกว่า 20"

แต่ผมหาได้จาก club captiva ครับ
รูปภาพ

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ห้องโชว์ภาพ CRV G4

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000