หน้าเว็บบอร์ด แนวทางการแต่งรถ CRV G4 D.I.Y. ทำเองใช้เองรถ CRV G4 DIY วิธีการติดตั้งระบบพับกระจกออโต้

DIY วิธีการติดตั้งระบบพับกระจกออโต้

เทคนิคและวิธี การ ถอด แก้ไข สร้าง ซ่อม รื้อ และ ตกแต่ง CRV G4 ด้วยตนเอง
รูปภาพ

tepboard ภาพประจำตัวสมาชิก
Administrator

รถสี: สีอะไรก็ชั่งตัง~หนู
รุ่นรถ: รุ่นนี้ไม่มีอีกแล้ว
รหัสสมาชิก : CG4T No: 000
สิ่งที่อยากจะบอก: รักชาวคลับทุกคน~ฮัฟ

สำหรับคนชอบ DIY วันนี้ผมเอาวิธีการติดตังระบบพับกระจกออโต้มาฝากครับ เชิญชมครับ :D

ขอบคุณคลิปวีดีโอจาก simplycoolshop.com

mokjang_kill ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.3

ได้เทคนิคกันอีกแล้ว ขอบคุณค่ะ :mrgreen:

m@xii dr@gon$ ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.4

รถสี: ขาว
รุ่นรถ: 2.4 4WD
ผมจัดไปแล้วครับ
ติดตั้งเองไม่ยากครับ..
.. M@NChE$TeR UniTeD ..

navaminnook ภาพประจำตัวสมาชิก

ลองทำแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ ในวิดิโอ ดันไม่มีตัวอย่างตอนทำเสร็จให้ชมครับ
^_^

NOOK - CRV G4 2.0 E
CG4T001
http://www.crvg4thailand.com
Crv g4 Thailand club, CRV club, crv thai, Crv 2013 New, crv g4 Thai

รูปภาพ

m@xii dr@gon$ ภาพประจำตัวสมาชิก

รถสี: ขาว
รุ่นรถ: 2.4 4WD
ก็ปกติ ตามมาตรฐานครับ.. แต่เสียงบี๊บ ไม่ค่อยดังเท่าไร เพราะติดตั้งไว้ในประตู

เรื่อง การพับ โอเคดีครับ ไม่เพี้ยนอะไร

ผมสั่งมา 2 ชุด ติด crv g4 กับ civic fd
.. M@NChE$TeR UniTeD ..

puchong ภาพประจำตัวสมาชิก

รถสี: เทาโพลิชเมทัลลิก
รุ่นรถ: G4 2.0E
รหัสสมาชิก : CG4T No: 176
สิ่งที่อยากจะบอก: คิดอะไรมาก แค่ได้ขับ G4 ก็พอ

หาซื้อไอ้เจ้ากล่องนี้ได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไรครับ อยากจะติดตั้งเองมั่งครับ ช่วยตอทีครับ

x-men-x ไมล์สะสม LV.1
ไมล์สะสม LV.1

รถสี: CRV G4
รุ่นรถ: ขาว
รหัสสมาชิก : CG4T No: 279
รบกวน ขอข้อมูลกล่อง หน่อยครับ

pp crv ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.14
ไมล์สะสม LV.14

m@xii dr@gon$ เขียน:
ก็ปกติ ตามมาตรฐานครับ.. แต่เสียงบี๊บ ไม่ค่อยดังเท่าไร เพราะติดตั้งไว้ในประตู

เรื่อง การพับ โอเคดีครับ ไม่เพี้ยนอะไร

ผมสั่งมา 2 ชุด ติด crv g4 กับ civic fd

หาซื้อได้ที่ไหนครับ กล่องพับกระจกนี่อะครับ บอกพิกัดหน่อยครับ อิอิ

Nine ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.2
ไมล์สะสม LV.2

รถสี: Deep Blue
รุ่นรถ: 2.4 2WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 267

ขอด้วยครับ

Nine เขียน:
ขอด้วยครับ

ตาม Link นี้ครับ เพิ่งไปสั่งมาติดเอง สะดวกดีครับ
http://www.simplycoolshop.com/tha/products/smc.php

ย้อนกลับไปยัง D.I.Y. ทำเองใช้เองรถ CRV G4

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000