หน้าเว็บบอร์ด แนวทางการแต่งรถ CRV G4 พลังงานทางเลือก CRV G4 ติด LPG แล้วใช้โหมด Econ หรือเปล่าครับ

ติด LPG แล้วใช้โหมด Econ หรือเปล่าครับ

พูดคุยเรื่องพลังงานทางเลือกต่างๆ เช่น ก๊าซ LPG NGV แก๊สโซฮอล์ E20 E85
รูปภาพ

hongtae86 ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.1
ไมล์สะสม LV.1

รถสี: ดำ
รุ่นรถ: 2.0 S
รหัสสมาชิก : CG4T No: 256
สอบถามครับว่า ติด LPG แล้วใช้โหมด Econ หรือเปล่าครับ
เพราะก่อนติดผมใช้โหมด Econ อยู่
ฮ่องเต้ CG4T No: 256

rgo ไมล์สะสม LV.23
ไมล์สะสม LV.23

ไม่ได้ติดแก๊สนะคะสำหรับCRV คันนี้ที่ใช้อยู่ ที่cityคันเก่าติดไปแล้วตั้งแต่ปี51 ตอนอายุรถ8ปีและประสบการณ์ใช้econ คิดว่าถ้ารถติดแก๊สแล้วไม่ควรจะใช้econ เพราะใช้แล้วยิ่งทำให้รถกำลังเครื่องตก แก๊สก็กำลังเครื่องตกกว่าใช้น้ำมันอีก อัตราการกินน้ำมันeconขณะเปิดกับไม่เปิดก็แทบไม่ต่างกัน
ท่านที่เอาป้ายแดงไปติดแก๊สระยะแรกไม่เกิน5ปีการใช้งานน่าจะยังดีอยู่ แต่ช่วงอายุรถที่เหลือ ไม่แน่ใจอยากให้เพื่อนๆที่รู้ช่วยแชร์ ส่วนตัวเองถ้าจะติดขอครบระยะประกัน5ปี(ได้โปรมา5ปี)

ย้อนกลับไปยัง พลังงานทางเลือก CRV G4

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000