หน้าเว็บบอร์ด แนวทางการแต่งรถ CRV G4 ภาพ และ เสียง CRV G4 (Music and Content) CRV 2.4 2016-2017 ตัวสุดท้ายก่อนเปลี่ยนโฉม มีใคร UPDATE แผนท

CRV 2.4 2016-2017 ตัวสุดท้ายก่อนเปลี่ยนโฉม มีใคร UPDATE แผนท

ห้องภาพ และ เครื่องเสียง CRV G4
รูปภาพ

ผมใช้ CRV 2.4 ตัวขับ 2 ปี 2016-2017 ตัวสุดท้ายก่อนเปลี่ยนโฉม มีใคร UPDATE แผนที่ของรุ่นนี้ได้บ้างหรือยังครับ
( วิทยุรุ่นนี้ไม่มีช่อง SD CARD นะครับ ) ที่ใช้อยู่เก่ามาก มีท่านใด Up แล้วช่วยบอกด้วยครับ..

aud_61 ไมล์สะสม LV.3
ไมล์สะสม LV.3

ผมใช้ปี G4/2013 ก่อน MC มีช่องใส่ sd card ส่วน โฉม G4/MC ได้ยินมาว่าน่าจะ ใช้ เครื่องคนละรุ่นกัน แต่คล้ายๆ กัน

ลองสอบถาม เจ้านี้ดูครับ

ซื้อแผนที่จาก ใน รมรม นี่แหละครับ
viewtopic.php?f=29&t=2801

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ เรื่องนี้หาคนตอบยากมาก ส่วนตัวใช้มาหลายยี่ห้อแล้วครับ ชอบของ SpeedNavi ดีที่สุดแล้วใช้ง่าย แต่ตอนนี้ไม่ได้ต่ออายุแผนที่เพราะจะใช้ในรถที่ติดมากับ CRV G4 นี่ละครับ อย่างที่ทราบแผนที่มันเก่ามากๆ ทาง HONDA ให้มาแค่ว่สมี GPS นำทางให้แค่นั้นไม่ได้ใส่ใจอะไรมากมาย แม้แต่ Sale ที่เราซื้อรถยังไม่ค่อยรู้เรื่องกา Update แผนที่อะไรนี่เลย ( ใช้แก้ไขไปอะครับ จำเป็นก็เอาเครื่อง SpeedNavi มาใช้)
ถึงแผนที่จะเก่าแต่ก็ใหม่กว่สของ HONDA เยอะครับ...

jeen_tw ภาพประจำตัวสมาชิก

รถสี: ขาว
รุ่นรถ: G4 2.4 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 501
สิ่งที่อยากจะบอก: ดนตรีมีวิญญาณ
ผมทั้งเมล์ไปสำนักงานใหญ่ ทั้งเอารถเข้าไปที่ศูนย์ กทม ปรากฎว่า ยังไม่มีนโยบาย 55555555555555
กรรมของคนใช้งาน

aud_61 ไมล์สะสม LV.3

MOO-HAPPY เขียน:
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ เรื่องนี้หาคนตอบยากมาก ส่วนตัวใช้มาหลายยี่ห้อแล้วครับ ชอบของ SpeedNavi ดีที่สุดแล้วใช้ง่าย แต่ตอนนี้ไม่ได้ต่ออายุแผนที่เพราะจะใช้ในรถที่ติดมากับ CRV G4 นี่ละครับ อย่างที่ทราบแผนที่มันเก่ามากๆ ทาง HONDA ให้มาแค่ว่สมี GPS นำทางให้แค่นั้นไม่ได้ใส่ใจอะไรมากมาย แม้แต่ Sale ที่เราซื้อรถยังไม่ค่อยรู้เรื่องกา Update แผนที่อะไรนี่เลย ( ใช้แก้ไขไปอะครับ จำเป็นก็เอาเครื่อง SpeedNavi มาใช้)
ถึงแผนที่จะเก่าแต่ก็ใหม่กว่สของ HONDA เยอะครับ...

ลองเข้าไปใน นี้ ดูหรือยังครับ? สำหรับ รถ honda ที่ใช้ แผนที่ garmin, ผมใช้เครื่อง Garmin NuviCam พอเสียบเครื่องเข้าไป ก็ขึ้นupdate เลย(แต่ต้องลง garmin express)
https://honda.garmin.com/honda/

แต่ผมกำลังสงสัยว่า CRV 2016-2017 MC, นี่จะไม่ได้ใช้ H/W ของ garmin แล้ว พอดีรถผมเป็น 2.4/2013 ยังใช้ H/W garmin เลย update เป็น 2017.2 ได้

โดยส่วนตัวผมใช้ garmin มาเป็น 10 ปีแล้ว
ตอนนี้เห็น แนวโน้ม แล้ว ว่า ต่อไป คง ต้องหันไปคบ Google Map ที่จะ มาฆ่า garmin ครับ(ความเห็นส่วนตัว)

ย้อนกลับไปยัง ภาพ และ เสียง CRV G4 (Music and Content)

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000