หน้าเว็บบอร์ด แนวทางการแต่งรถ CRV G4 ภาพ และ เสียง CRV G4 (Music and Content) CRV G5 ลำโพงเดิมไม่ประทับใจเลยอัพเกรดใหม่่หมดครับ

CRV G5 ลำโพงเดิมไม่ประทับใจเลยอัพเกรดใหม่่หมดครับ

ห้องภาพ และ เครื่องเสียง CRV G4
รูปภาพ

PMC ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.41
ไมล์สะสม LV.41

ปลดล๊อกหน้าจอCRV2017 รุ่นดีเซล มาจากเพชรบุรีเลยครับ มาอัพเกรดระบบเครื่องเสียงใหม่ทั้งคันครับ เริ่มจากปลดล๊อกหน้าจอไม่ตัดต่อสายไฟ เพิ่มทีวีดิจิตอล Asuka Hr630S Mikado เพิ่ม HDMI WIFI าของ Ingress เพิ่มจอแขวนหมอนด้านหลัง 2 จอ
และ อัพเกรดลำโพงหน้า และ หลังของ Focal 165AS แยกชิ้น 8 ตัวหน้าและหลัง เพิ่มเบสบ๊อกNSX8 วางใต้เบาะเดินสายไฟเมนตฺ์หลักจากแบตเตอรี่เลยและหุ้มปลอกกันความร้อนสเปคศูนย์ และ แดมม์ประตูด้วยแผ่นแดมม์ performace ฟรอยด์ฺ สายลำโพงเดินสาย monsters ทั้งระบบ สเปเซอร์ลำโพงเป็นแบบกันน้ำครับ เสียงดีกว่าเดิมใสมีมิติ ชัดเจนเบสนุ่มๆกำลังดี ครับ

ชุดนี้เลยครับ
รูปภาพ

แกะลำโพงเดิมออกมาก่อนครับ
รูปภาพ

ลำโพงเดิมๆคือ ของเวียดนาม
รูปภาพ

ใส่ FOCAL 165AS เข้่าไปแทนที่ลำโพงเดิมและแดมม์ประตูใหม่
รูปภาพ

เปลี่ยนทวิตเตอร์ใหม่หมด ใส่ช่องเดิมได้เลย
รูปภาพ
รูปภาพ

เพิ่มทีวีดิจิตอล asuka hr630s mikado
รูปภาพ
รูปภาพ

เพิ่ม HDMI WIFI ของ ingress
รูปภาพ
รูปภาพ

เพิ่มเบสบ๊อก NSX8 วางใต้เบาะได้เลย
รูปภาพ

เพิ่มจอด้านหลังขนาด9 นิ้ว 2 จอ
รูปภาพ
รูปภาพ

เสียงดีกว่าเดิมชัดเจน ดูทีวีดิจิตอลพร้อมกัน 3 จอ ครับ
แวะทักทายและชมผลงานได้ครับ
viewtopic.php?f=29&t=20

ย้อนกลับไปยัง ภาพ และ เสียง CRV G4 (Music and Content)

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000