หน้าเว็บบอร์ด แนวทางการแต่งรถ CRV G4 ภาพ และ เสียง CRV G4 (Music and Content) CRV 2016 เปลี่ยนวิทยุเป็น Kenwood8160S มี GPS Garmin

CRV 2016 เปลี่ยนวิทยุเป็น Kenwood8160S มี GPS Garmin

ห้องภาพ และ เครื่องเสียง CRV G4
รูปภาพ

PMC ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.41

Honda crv 2016 รุ่น MC คันนี้เป็น2.4 รุ่น Top วิทยุเดิมมันใช้ Navi แล้วไม่ค่อยมั่นใจ และ ชอบ Garmin มากกว่า เลยตัดสินใจเปลี่ยนวิทยุ เป็น Kenwood8160s ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

kenwood 8160S รุ่นนี้มี GPS Garmin มาให้เลย
นอกจากนั้นยังสามารถเล่น DVD USB มีระบบบูลทูต และ HDMI/ MHL มาด้วยครับ มีโปรแกรมปรับแต่งเสียงแบบระเอียดมาด้วย จอคมชัดมากครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

คันนี้เพิ้มกล่อง ASUKA HR600 รับทีวีดิจิตอลได้คมชัดครับ
รูปภาพ

และ ปรับแต่งเสียงที่พวงมาลัยได้ครบทุกปุ่ม ส่วนกล้องหลังเดิมก็ใช้ได้ตามปกติ และ ปรับมุมกล้องได้ 3 มุมครับ Fish Eye view / Zoom narrow view และ Wider View ครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

มีสวิท ปรับมุมกล้องอิสระให้ด้วยครับ
รูปภาพ

เราติดตั้งระบบ wiring socket oem ไม่ตัดต่อสายไฟครับผม และสุดท้ายช่อง USB เดิมใช้ได้ตามปกติ ดูหนัง MP4 MKV AVI ผ่าน USB ได้นะ

รูปภาพ

รูปภาพ
แวะทักทายและชมผลงานได้ครับ
viewtopic.php?f=29&t=20

piyabutr ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.5
ไมล์สะสม LV.5

รถสี: Alabaster Silver Metallic
รุ่นรถ: 2.0E 4 wd
รหัสสมาชิก : CG4T No: 555
สิ่งที่อยากจะบอก: คนมากมายอยากจะเปลี่ยนแปลงโลกใบนี้
สวยเลยครับ เห็นแล้วก็อยากเสียตังส์บ้าง :o
piyabutr - CRV G4 2.0 E
CG4T555 Thailand. com.

PMC ภาพประจำตัวสมาชิก

piyabutr เขียน:
สวยเลยครับ เห็นแล้วก็อยากเสียตังส์บ้าง :o

ใจเย็นๆนะครับ :D :D :D :D :D :D
แวะทักทายและชมผลงานได้ครับ
viewtopic.php?f=29&t=20

ย้อนกลับไปยัง ภาพ และ เสียง CRV G4 (Music and Content)

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000