หน้าเว็บบอร์ด แนวทางการแต่งรถ CRV G4 ภาพ และ เสียง CRV G4 (Music and Content) CRV 2013 สามารถทำ AV-IN ได้หละครับ Credit สมาชิค cchaiwut

CRV 2013 สามารถทำ AV-IN ได้หละครับ Credit สมาชิค cchaiwut

ห้องภาพ และ เครื่องเสียง CRV G4
รูปภาพ

jk18 ไมล์สะสม LV.2
ไมล์สะสม LV.2

รถสี: เทา โมเดิร์นจ้า
รุ่นรถ: 2.4 วิ่งสองล่ะ
รหัสสมาชิก : CG4T No: 054
สิ่งที่อยากจะบอก: loVE U ซีอาร์วี
PMC เขียน:
Ruttosan เขียน:
คุณPMC ครับ ผมใช้ CR-v รุ่นนี้อยู่ อยากจะทำให้เครื่องเสียงเดิมสามารถเล่นไฟล์หนังผ่าน USB ถ้าต่อด้วยสาย AV-in กับ TV digital box จะตอบโจทย์มั้ยครับ

งั้นคงต้องซื้อกล่อง TV Digitalที่สามารถเล่น fileหนังผ่าน uSB ได้เช่น concept เป็นต้น

พี่ PMC ครับ ผมขอ Check point พี่หน่อยได้ไหมครับ เผื่อถ้าเข้ากรุงเทพจะได้ไปถูกน่ะครับ ผมคน ตจว. เข้ากรุงเทพถือเป็นเรื่องใหญ่ครับ PM มาให้ก็ได้ครับหรือแล้วแต่สะดวกครับ แล้วถ้าติดตั้งเลยนานไหมครับ ขอระยะเวลาแบบเปลื่ยน Front ด้วยนะครับ หรือกับติดตั้ง AV-IN ด้วยครับ ถ้าได้ไปลูก กับภรรยาคงไปด้วย :)

:) ยอดเยี่ยมเลยครับพี่

Phonphrat ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.3

รถสี: บอร์นเงิน
รุ่นรถ: 2.4 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 463
สิ่งที่อยากจะบอก: Life is Discovery
PMC เขียน:
งานนี้ต้องขอ ขอบคุณ สมาชิคเราเองครับ คุณ cchaiwut ที่ทดลองการทำ AV-IN ให้กับ CRV 2013 รุ่น 2.4 นะครับ

วิทยุรุ่นนี้นะครับ
รูปภาพ

ปลั๊ก แปลง AV-iN ตรงรุ่น

รูปภาพ

เสียบปลั๊ก แปลงเข้าไป ตามตำแหน่งของมันได้เลย
รูปภาพ

รูปภาพ

ต่อทีวีจูนเนอร์ได้เลยครับ โดยใช้ปลั๊ก RCA ขาว เหลือง แดง ได้ทั้งภาพและเสียง
ค่าดำเนินการเท่าไหร่ครับท่าน :)

PMC ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.41

Phonphrat เขียน:
PMC เขียน:
งานนี้ต้องขอ ขอบคุณ สมาชิคเราเองครับ คุณ cchaiwut ที่ทดลองการทำ AV-IN ให้กับ CRV 2013 รุ่น 2.4 นะครับ

วิทยุรุ่นนี้นะครับ
รูปภาพ

ปลั๊ก แปลง AV-iN ตรงรุ่น

รูปภาพ

เสียบปลั๊ก แปลงเข้าไป ตามตำแหน่งของมันได้เลย
รูปภาพ

รูปภาพ

ต่อทีวีจูนเนอร์ได้เลยครับ โดยใช้ปลั๊ก RCA ขาว เหลือง แดง ได้ทั้งภาพและเสียง
ค่าดำเนินการเท่าไหร่ครับท่าน :)

เดี่ยว PM ให้นะครับ
แวะทักทายและชมผลงานได้ครับ
viewtopic.php?f=29&t=20

jk18 ไมล์สะสม LV.2
ไมล์สะสม LV.2

รถสี: เทา โมเดิร์นจ้า
รุ่นรถ: 2.4 วิ่งสองล่ะ
รหัสสมาชิก : CG4T No: 054
สิ่งที่อยากจะบอก: loVE U ซีอาร์วี
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

jk18 เขียน:
PMC เขียน:
Ruttosan เขียน:
คุณPMC ครับ ผมใช้ CR-v รุ่นนี้อยู่ อยากจะทำให้เครื่องเสียงเดิมสามารถเล่นไฟล์หนังผ่าน USB ถ้าต่อด้วยสาย AV-in กับ TV digital box จะตอบโจทย์มั้ยครับ

งั้นคงต้องซื้อกล่อง TV Digitalที่สามารถเล่น fileหนังผ่าน uSB ได้เช่น concept เป็นต้น

พี่ PMC ครับ ผมขอ Check point พี่หน่อยได้ไหมครับ เผื่อถ้าเข้ากรุงเทพจะได้ไปถูกน่ะครับ ผมคน ตจว. เข้ากรุงเทพถือเป็นเรื่องใหญ่ครับ PM มาให้ก็ได้ครับหรือแล้วแต่สะดวกครับ แล้วถ้าติดตั้งเลยนานไหมครับ ขอระยะเวลาแบบเปลื่ยน Front ด้วยนะครับ หรือกับติดตั้ง AV-IN ด้วยครับ ถ้าได้ไปลูก กับภรรยาคงไปด้วย :)

add line ผมมาก็ได้ครับ เดี่ยว Share Location ไปให้ครับ
ID : PMC-PASAKORN

รบกวนครับ อยากทำบ้างดูทีวีได้ ติดค่อได้ที่ไหนครับ

posh เขียน:
รบกวนครับ อยากทำบ้างดูทีวีได้ ติดค่อได้ที่ไหนครับ

เดี่ยวส่งขอ้มูลให้ทาง PM นะ

ปลดล็อครูปยังไงอ่ะครับ

aud_61 ไมล์สะสม LV.3

BeerCRV เขียน:
ปลดล็อครูปยังไงอ่ะครับ

ถ้าสนใจทำเอง ดูใน FB นี้ได้ครับ

https://www.facebook.com/groups/1124551 ... 667450134/

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ภาพ และ เสียง CRV G4 (Music and Content)

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000