หน้าเว็บบอร์ด แนวทางการแต่งรถ CRV G4 ภาพ และ เสียง CRV G4 (Music and Content) CRV 2013 สามารถทำ AV-IN ได้หละครับ Credit สมาชิค cchaiwut

CRV 2013 สามารถทำ AV-IN ได้หละครับ Credit สมาชิค cchaiwut

ห้องภาพ และ เครื่องเสียง CRV G4
รูปภาพ

PMC ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.41

งานนี้ต้องขอ ขอบคุณ สมาชิคเราเองครับ คุณ cchaiwut ที่ทดลองการทำ AV-IN ให้กับ CRV 2013 รุ่น 2.4 นะครับ

วิทยุรุ่นนี้นะครับ
รูปภาพ

ปลั๊ก แปลง AV-iN ตรงรุ่น

รูปภาพ

เสียบปลั๊ก แปลงเข้าไป ตามตำแหน่งของมันได้เลย
รูปภาพ

รูปภาพ

ต่อทีวีจูนเนอร์ได้เลยครับ โดยใช้ปลั๊ก RCA ขาว เหลือง แดง ได้ทั้งภาพและเสียง
แวะทักทายและชมผลงานได้ครับ
viewtopic.php?f=29&t=20

stormtao ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.6
ไมล์สะสม LV.6

สุดยอดเลยครับ

ถ้าจะทำให้รถดูทีวีได้นี่ค่าปลักรวมกล่องทีวีจูนเนอค่าเสียหายเท่าไหร่คับ

Jiraboon เขียน:
ถ้าจะทำให้รถดูทีวีได้นี่ค่าปลักรวมกล่องทีวีจูนเนอค่าเสียหายเท่าไหร่คับ

กล่องทีวีจูนเนอร์มันมีหลายยี่ห้อครับ ราคามีตั้งแต่ 3500-8500 บาทเลยครับ ส่วนปลั๊ก ไม่แพงครับ 6-700 บาท ประมาณนั้น คร่าวๆลองดูตามงบแล้วกันนะครับ

รถสี: Brown
รุ่นรถ: CR-V 2.4 2W
รหัสสมาชิก : CG4T No: 395
คุณPMC ครับ ผมใช้ CR-v รุ่นนี้อยู่ อยากจะทำให้เครื่องเสียงเดิมสามารถเล่นไฟล์หนังผ่าน USB ถ้าต่อด้วยสาย AV-in กับ TV digital box จะตอบโจทย์มั้ยครับ

PMC เขียน:

กล่องทีวีจูนเนอร์มันมีหลายยี่ห้อครับ ราคามีตั้งแต่ 3500-8500 บาทเลยครับ ส่วนปลั๊ก ไม่แพงครับ 6-700 บาท ประมาณนั้น คร่าวๆลองดูตามงบแล้วกันนะครับ

รับทำไม่ครับ...ราคาเท่าไหร่

abbayourdad เขียน:
PMC เขียน:

รับทำไม่ครับ...ราคาเท่าไหร่

รับครับ

Ake_zanta ไมล์สะสม LV.5
ไมล์สะสม LV.5

รุ่นรถ: G4 2.0E
รหัสสมาชิก : CG4T No: 404
ภาพไม่ขึ้นครับ หมายถึงวิทยุติดรถเหรอครับ

Ruttosan เขียน:
คุณPMC ครับ ผมใช้ CR-v รุ่นนี้อยู่ อยากจะทำให้เครื่องเสียงเดิมสามารถเล่นไฟล์หนังผ่าน USB ถ้าต่อด้วยสาย AV-in กับ TV digital box จะตอบโจทย์มั้ยครับ

งั้นคงต้องซื้อกล่อง TV Digitalที่สามารถเล่น fileหนังผ่าน uSB ได้เช่น concept เป็นต้น

Ake_zanta เขียน:
ภาพไม่ขึ้นครับ หมายถึงวิทยุติดรถเหรอครับ

ภาพไม่ขึ้นก็ต้องปลด lock ก่อนนะครับ

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ภาพ และ เสียง CRV G4 (Music and Content)

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000