หน้าเว็บบอร์ด แนวทางการแต่งรถ CRV G4 การแต่งรถ CRV G4 ไปเปลี่ยนแตรเดิมที่เสียงไม่สมตัวมาเป็นแตรซิ่งสายเหลืองกัน^_^

ไปเปลี่ยนแตรเดิมที่เสียงไม่สมตัวมาเป็นแตรซิ่งสายเหลืองกัน^_^

ข้อมูลแนวทางการแต่ง ชุดแต่ง ของแต่ง ล้อ แมกซ์ยาง เครื่องประดับ และการดูแลรักษารถ CRV G4
รูปภาพ

olymvas ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.5

รถสี: ขาว
รุ่นรถ: CRV 2013
รหัสสมาชิก : CG4T No: 100
อย่างที่รู้กันเรื่องเสียงแตรของ CRV เสียงมันดังไม่สมตัวเลย นั่งอ่านดูในเว็บหลายๆคนก็ไปเปลี่ยนเป็นแตรของ accord กันแทน แต่เคยถามหลายศูนย์ไม่รับเปลี่ยนให้ ต้องไปจ้างติดตั้งต่างหากก็เลยไม่ได้ทำสักที
จนวันก่อนเห็น feed facebook พี่สุเทพ โพสต์นี้มาพอดี เลยไปจัดมาครับ ราคา 580 บาทรวมติดตั้งแล้ว เป็นแตรของ HELLA สีเหลือง limited edition ด้วย :D
รูปภาพ

เผื่อใครสนใจเปลี่ยน ในราคาไม่แพง แต่ผมเปลี่ยนแล้วได้เสียงดังถูกใจอยากบอกต่อครับ (ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆ แต่อยากแนะนำเฉยๆ ใครสนใจก็ลองติดต่อแกดูเอานะครับ)
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

อันนี้คลิปเสียงกดสั้นๆนะครับ ไม่กล้ากดยาวๆ เกรงใจแถวบ้าน 8-) เสียงใช้งานจริงดังถูกใจเลย

https://youtu.be/MnEAM-9jpIg

piyabutr ภาพประจำตัวสมาชิก

รถสี: Alabaster Silver Metallic
รุ่นรถ: 2.0E 4 wd
รหัสสมาชิก : CG4T No: 555
สิ่งที่อยากจะบอก: คนมากมายอยากจะเปลี่ยนแปลงโลกใบนี้
ผมเปลี่ยนของแอคคอร์ดใส่ที่ศูนย์ฮอนด้าเลย หลักร้อยไม่แพง เสียงเพราะดีกว่าเก่าเยอะ :D
piyabutr - CRV G4 2.0 E
CG4T555 Thailand. com.

jenghero ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.25
ไมล์สะสม LV.25

รถสี: เทาโพลิส
รุ่นรถ: Gen4 2.0S
รหัสสมาชิก : CG4T No: 038
สิ่งที่อยากจะบอก: Not For Sale Just For Friend
เปลี่ยนใส่แตรแอคคอร์ดตั้งแต่วันออกเหมือนกันครับ แตรเดิมไม่เพราะเลยครับ :lol:
รับทำภายในลายไม้และเคฟล่าครับhttp://crvg4thailand.com/forum/viewtopic.php?f=29&t=24

babuman ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.2
ไมล์สะสม LV.2

รหัสสมาชิก : CG4T No: 415
jenghero เขียน:
เปลี่ยนใส่แตรแอคคอร์ดตั้งแต่วันออกเหมือนกันครับ แตรเดิมไม่เพราะเลยครับ :lol:

ไม่ทราบว่าส่วนใหญ่เค้าเปลี่ยนของ แอคคอร์ด รุ่นไหนครับ
รูปภาพ

ย้อนกลับไปยัง การแต่งรถ CRV G4

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000