หน้าเว็บบอร์ด ข้อมูลการใช้งาน CRV G4 ปัญหาการใช้งาน CRV G4 CRV G4 2014 เครื่องดับกลางอากาศ

CRV G4 2014 เครื่องดับกลางอากาศ

พูดคุยถึงการใช้งาน, ปัญหาต่างๆที่พบ และวิธีแก้ไข, แนะนำ ในการใช้รถ CRV G4
รูปภาพ

โพสต์ จันทร์ 12 ส.ค. 2019 1:58 pm

สวัสดีครับพี่ๆสมาชิกทุกคน

ผมอยากรบกวนสอบถามอาการครับ ว่าเกิดจากสาเหตุอะไร

คือผมขับรถอยู่ปกติ จู่ๆเครื่องก็ดับกลางอากาศ แล้วไฟน้ำมันเครื่องกับไฟแบตเตอรี่ขึ้นโชว์ครับ จากนั้นแอร์ก็เริ่มไม่เย็น

ผมเลยลองดับเครื่องแล้วลองสตาร์ทใหม่ดู ก็สตาร์ทไม่ติดแล้วครับ แต่พอทิ้งรถไว้สักประมาณชั่วโมงนึง

รถก็กลับมาสตาร์ทติดและขับได้ปกติครับ ผมเอาไปให้ศูนย์เช็คแล้ว เขาก็บอกว่าตรวจแล้วไม่พบเจออาการผิดปกติอะไร

อยากรบกวนพี่ๆในคลับ ว่าอาการแบบนี้เกิดจากอะไร ผมลองหาข้อมูลเบื้องต้นจากเว็บไซต์อื่นเขาบอกว่าอาจจะเป็นที่ปั๊มติ๊กหรือ sensor tdc

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

ลองไปเช็คที่ อู่แถวพระราม2 ดูนะครับ

joker123

ย้อนกลับไปยัง ปัญหาการใช้งาน CRV G4

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000