หน้าเว็บบอร์ด ข้อมูลการใช้งาน CRV G4 ปัญหาการใช้งาน CRV G4 เสียงลมดังเข้าทางประตู

เสียงลมดังเข้าทางประตู

พูดคุยถึงการใช้งาน, ปัญหาต่างๆที่พบ และวิธีแก้ไข, แนะนำ ในการใช้รถ CRV G4
รูปภาพ

เพิ่งไปติดกันสาดมาครับ รู้สึกว่าวิ่งเร็วๆซัก 100 จะมีเสียงลมดังตีเข้าที่ประตู ดังเหมือนปิดประตูไม่สนิท
พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็นเพราะกันสาดที่ติดมาใหม่รึเปล่า ใครประสบปัญหาเดียวกันบ้างไหมครับ

กันสาดมีผลมากๆครับ ผมก็เสียงดังเพราะติดกันสาด ตอนนี้ติดยางกันเสียงเพิ่มขึ้นพอช่วยได้ครับ ใช้ยาง 3M มันจะบางหน่อยทำให้ปิดประตูไม่ยากครับ

โพสต์ พฤหัสฯ. 19 ก.ค. 2018 3:52 pm

ลองเข็คดูเรื่องน็อตยึดแท่นดูครับผม

ย้อนกลับไปยัง ปัญหาการใช้งาน CRV G4

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000