หน้าเว็บบอร์ด ข้อมูลการใช้งาน CRV G4 ปัญหาการใช้งาน CRV G4 วิ่งที่ความเร็ว 30-50 มีอาการสั่น

วิ่งที่ความเร็ว 30-50 มีอาการสั่น

พูดคุยถึงการใช้งาน, ปัญหาต่างๆที่พบ และวิธีแก้ไข, แนะนำ ในการใช้รถ CRV G4
รูปภาพ

รบกวนขอคำปรึกษาผู้รู้ครับ รถผม CRV 2013 2.0E วิ่ง 70,000โล

เวลาวิ่งที่ความเร็วช่วง 30-50 จะมีเสียงเหมือนเครื่องด้านหน้าสั่น(เบาบ้าง แรงบ้างบางที) แต่พอเหยียบเลย 50 ก็จะหายไม่มีอาการ
ลองกดใช้เกียร์ D3 หรือ D2 จะปกติไม่มีอาการครับ

อาการแบบนี้สาเหตุเกิดจากอะไรครับ

ขอบคุณสำหรับการแชร์ข้อมูล แต่สำหรับฉันแล้วยังไ่เคยประสบกับปัญหาเหล่าน้ี้

viva3355

เช็คลมยางครับ

สำหรับอาการดังกล่าวฉันก็เคยได้สัมผัสมาแล้วเรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งเรื่องราวที่น่าสนใจและถือว่าเป็นสิ่งที่ต้องติดตามการอัพเดทข้อมูล

Gclub Slot

ย้อนกลับไปยัง ปัญหาการใช้งาน CRV G4

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000