หน้าเว็บบอร์ด ข้อมูลการใช้งาน CRV G4 ปัญหาการใช้งาน CRV G4 อยากรู้ความต่างของฟิล์มแบบเซรามิกกับฟิล์มดำปกติ

อยากรู้ความต่างของฟิล์มแบบเซรามิกกับฟิล์มดำปกติ

พูดคุยถึงการใช้งาน, ปัญหาต่างๆที่พบ และวิธีแก้ไข, แนะนำ ในการใช้รถ CRV G4
รูปภาพ

ยังไม่ค่อยแน่ใจว่าเวลาติดแล้วมันรู้สึกแตกต่างจากพวกฟิล์มดำทั่วๆไปเลยไหมครับ หรือว่าเนื้อฟิล์มเหมือนๆกันแค่มันสว่างกว่า เห็นราคาแพงขึ้นมาพอสมควรมันแค่มองออกสว่างกว่า หรือว่ายังไงครับ

samurai9226 ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.33
ไมล์สะสม LV.33

รถสี: Black
รุ่นรถ: 2.0 E
รหัสสมาชิก : CG4T No: 074
สิ่งที่อยากจะบอก: คนขี้แพ้เท่านั้นที่จะหยุดเดินตามความฝัน
ฟิล์มเซรามิก มองจากข้างนอกเข้าไปมืด แต่มองจากข้างในรถออกมาจะสว่างมากครับผม ผมติดมาปีกว่าๆ แล้ว เป็นทีน่าพอใจครับผม

ผมลองเทียบระหว่าง 2 รุ่นนะครับ 3m privacy กับ lamina pop ใช้กับรถที่บ้าน 2 คัน เทียบแล้วฟิล์มแบบเซรามิคมองจากด้านนอกเข้ม มองจากด้านในออกสว่าง เนื้อฟิล์มเนียนใสกว่าครับ การกันร้อนก็น่าจะดีกว่า แต่คือด้วยวัสดุมันคนละอย่างกันผมว่าเทียบยาก คุณภาพก็ตามราคาฟิล์ม แต่หลักๆอยู่ที่ทัศนวิสัยที่ดีขึ้นแหละครับ

แสดงว่าเซรามิกดีกว่าใช่ไหมครับ แล้วตอนกลางคือก็เห็นเหมือนกันใช่ไหมครับ พอดีผมสายไม่ค่อยดี ถ้าเป็นฟิมล์ปกติดจะข้างนอกแทบไม่เห็น

เดี๋ยวจะลองไปส่องสีฟิล์มของจริงดูครับ ตอนนี้มีมองรุ่นที่สนใจเอาไว้แล้ว ถ้าสว่างกว่าเวลามองจากด้านในจริงผมก็โอเคมากครับ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆนะครับผม

เซรามิคฟิล์มเกรดดีกว่าเยอะครับ ก่อนหน้านี้ผมได้ฟิล์มแถมเป็นฟิล์มดำมามันเสื่อมไวครับ กันร้อนไม่ค่อยถูกใจ เห็นเทรนด์เซรามิคกำลังมาเลยเอาไปจัด L30DigitalCTX และ L15DigitalCTX ของลามิน่ามาครับ สีมันสบายตาครับ ดำนอกสว่างใน พวกเรื่องสัญญาณดิจิตอลในรถนี่ไม่ต้องห่วงมาก เพราะมันรองรับโดยเฉพาะด้วยครับ แอบบอกว่าราคาสูงไปหน่อย แต่ผลตอบรับอยู่ในขั้นที่พอใจมากครับ

ต่างกันที่ราคาเลยคับอันดับแรก รองมาคือคุณภาพเพราะกระบวนการผลิตต่างกันโดยสิ้นเชิง คุณภาพเลยตามราคาคับ ผมว่าน่าสนนะคับ ติดฟิล์มดีๆไปเลยใช้คุ้มกว่าติดฟิล์มธรรมดาแล้วต้องเปลี่ยนบ่อยๆรถช้ำหมดคับ เคยเห็นเซรามิคยี่ห้อ xtracole อยู่ก็น่าสนคับ

ย้อนกลับไปยัง ปัญหาการใช้งาน CRV G4

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000