หน้าเว็บบอร์ด ข้อมูลการใช้งาน CRV G4 ปัญหาการใช้งาน CRV G4 ขอคำแนะนำเรื่องผ้าเบรคครับ

ขอคำแนะนำเรื่องผ้าเบรคครับ

พูดคุยถึงการใช้งาน, ปัญหาต่างๆที่พบ และวิธีแก้ไข, แนะนำ ในการใช้รถ CRV G4
รูปภาพ

aholic ไมล์สะสม LV.1
ไมล์สะสม LV.1

รถสี: Alabaster Silver
รุ่นรถ: 2.4 EL
รหัสสมาชิก : CG4T No: 255
ผ้าเบรคศูนย์เบรคแล้วเริ่มมีเสียงและเริ่มลึก เลยอยากจะเปลี่ยน เลยอยากสอบถามครับ

เปลี่ยนเป็นผ้าเบรคศูนย์เหมือนเดิมดีไหม หรือเปลี่ยนยี่ห้อไปเลยดีครับ สอบถามผ้าเบรคพร้อมค่าแรงศูนย์ หน้า-หลังอยู่ที่ 7xxx บาท

สนใจยี่ห้อ nexzter อยู่ครับ สอบถามร้านยางแห่งหนึ่งแถวติวานนท์ ราคาพร้อมค่าแรง หน้า-หลังอยู่ที่ 5xxx

หรือมีทางเลือกยี่ห้ออื่นๆอีกไหมครับ?

dtongsuk ไมล์สะสม LV.7
ไมล์สะสม LV.7

รถสี: white
รุ่นรถ: crv 2.4 4wd
รหัสสมาชิก : CG4T No: 392
ผมใช้ nexter mu spec ครับ ดีกว่าของศูนย์หน่อยในราคาถูกกว่า รวมๆ ok ถ้าไม่ขับเร็ว ไม่มุด

aholic ไมล์สะสม LV.1
ไมล์สะสม LV.1

รถสี: Alabaster Silver
รุ่นรถ: 2.4 EL
รหัสสมาชิก : CG4T No: 255
dtongsuk เขียน:
ผมใช้ nexter mu spec ครับ ดีกว่าของศูนย์หน่อยในราคาถูกกว่า รวมๆ ok ถ้าไม่ขับเร็ว ไม่มุด

ขอบคุณมากครับ ลองหาข้อมูลทั่วๆไปล่ะ น่าจะจบตัวนี้ล่ะครับ

dtongsuk ไมล์สะสม LV.7
ไมล์สะสม LV.7

รถสี: white
รุ่นรถ: crv 2.4 4wd
รหัสสมาชิก : CG4T No: 392
ถ้า ขับเร็ว ข้ามไป prospec เพิ่มอีกหน่อยครับ มี สำหรับ crv g4 ครับ

ย้อนกลับไปยัง ปัญหาการใช้งาน CRV G4

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000