หน้าเว็บบอร์ด ข้อมูลการใช้งาน CRV G4 ปัญหาการใช้งาน CRV G4 ไฟในห้องโดยสาร

ไฟในห้องโดยสาร

พูดคุยถึงการใช้งาน, ปัญหาต่างๆที่พบ และวิธีแก้ไข, แนะนำ ในการใช้รถ CRV G4
รูปภาพ

โพสต์ พุธ 11 ต.ค. 2017 10:53 am
runcrv ไมล์สะสม LV.1
ไมล์สะสม LV.1

หลอดไฟในรถ สามารถเปลี่ยนเป็นสีขาวได้มั๊ยครับ มันคือหลอดไฟหรี่ทั่วไปใช่มั๊ย และเปลี่ยนยากมั๊ย

โพสต์ พฤหัสฯ. 12 ต.ค. 2017 11:17 am
oum ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.2
ไมล์สะสม LV.2

1.เปลี่ยนได้ครับ หาไขควงหุ้มผ้า ค่อยๆ แกะฝาครอบโคมออก แล้วดึงหลอดออกมา เป็นอันเสร็จ
2.เป็นหลอดแบบไหนลองดูในคู่มือเพื่อความถูกต้องก่อนนะครับ ผมเคยลองเปลี่ยนดูแล้วแต่จำไม่ได้ คุ้นๆว่าเป็นเหมือนแคปซูล
3.ส่วนเปลี่ยนเป็นสีขาว คงต้องลองดูว่า จะสว่างขึ้นรึเปล่า อย่างของผมซื้อ LED ซึ่งดูค่าต่างๆ แล้วน่าจะสว่างมาเปลี่ยน แต่ก็ยังสว่างสู้ของเดิมไม่ได้ อาจจะเพราะภายในรถผมสีดำ อาจจะไม่เหมาะกับแสงสีขาว หรืออมฟ้าก็ได้

โพสต์ พฤหัสฯ. 12 ต.ค. 2017 6:55 pm
runcrv ไมล์สะสม LV.1
ไมล์สะสม LV.1

oum เขียน:
1.เปลี่ยนได้ครับ หาไขควงหุ้มผ้า ค่อยๆ แกะฝาครอบโคมออก แล้วดึงหลอดออกมา เป็นอันเสร็จ
2.เป็นหลอดแบบไหนลองดูในคู่มือเพื่อความถูกต้องก่อนนะครับ ผมเคยลองเปลี่ยนดูแล้วแต่จำไม่ได้ คุ้นๆว่าเป็นเหมือนแคปซูล
3.ส่วนเปลี่ยนเป็นสีขาว คงต้องลองดูว่า จะสว่างขึ้นรึเปล่า อย่างของผมซื้อ LED ซึ่งดูค่าต่างๆ แล้วน่าจะสว่างมาเปลี่ยน แต่ก็ยังสว่างสู้ของเดิมไม่ได้ อาจจะเพราะภายในรถผมสีดำ อาจจะไม่เหมาะกับแสงสีขาว หรืออมฟ้าก็ได้
ขอบคุณครับ

ย้อนกลับไปยัง ปัญหาการใช้งาน CRV G4

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000