หน้าเว็บบอร์ด ข้อมูลการใช้งาน CRV G4 ปัญหาการใช้งาน CRV G4 Battery 10 เดือน หมดแล้วครับ

Battery 10 เดือน หมดแล้วครับ

พูดคุยถึงการใช้งาน, ปัญหาต่างๆที่พบ และวิธีแก้ไข, แนะนำ ในการใช้รถ CRV G4
รูปภาพ

โพสต์ พุธ 08 มิ.ย. 2016 8:57 am
Torn ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.1

รถสี: White Pearl
รุ่นรถ: CRV 2.0 E 4WD Mc
รหัสสมาชิก : CG4T No: 525
ผมออกรถ R-V มาเมื่อเดือนสิงหาคม 2558 ครับ เช้านี้ battery ไม่พอสตาร์ท ไฟหมด ระยะเวลาประมาณ 10 เดือน พ่วงแบตฯ เข้าศูนย์ฯ เคลมได้
ยังไม่ถึง 1 ปี ครับ (แต่รับประมาณแค่อีก 2 เดือน) พ.รับรถเชียร์จัง Honda Ultimate care มีสมาชิกท่านไหนซื้อไว้บ้างครับ ตอนนี้ระยะที่ 2 ราคา 17K กว่าๆ คิดว่าจะคุ้มไหมเนี่ย :)

renew ไมล์สะสม LV.2
ไมล์สะสม LV.2

Torn เขียน:
ผมออกรถ R-V มาเมื่อเดือนสิงหาคม 2558 ครับ เช้านี้ battery ไม่พอสตาร์ท ไฟหมด ระยะเวลาประมาณ 10 เดือน พ่วงแบตฯ เข้าศูนย์ฯ เคลมได้
ยังไม่ถึง 1 ปี ครับ (แต่รับประมาณแค่อีก 2 เดือน) พ.รับรถเชียร์จัง Honda Ultimate care มีสมาชิกท่านไหนซื้อไว้บ้างครับ ตอนนี้ระยะที่ 2 ราคา 17K กว่าๆ คิดว่าจะคุ้มไหมเนี่ย :)

เรื่องแบต รุ่นนี้ใด้ปีครึ่ง ถือว่าเก่ง แต่ไม่ถึงปีอันนี้ยังดีเคลมใด้

ultimate care ส่วนตัวว่าไม่คุ้มครับ ปกติรถ Honda ใช้ใด้ระยะมากกว่านั้น
ค่อนข้างแน่นอน

โพสต์ พฤหัสฯ. 09 มิ.ย. 2016 8:09 am
samurai9226 ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.33
ไมล์สะสม LV.33

รถสี: Black
รุ่นรถ: 2.0 E
รหัสสมาชิก : CG4T No: 074
สิ่งที่อยากจะบอก: คนขี้แพ้เท่านั้นที่จะหยุดเดินตามความฝัน
เคลมที่ศูนย์ได้เลยครับ เพราะแบตรุ่นนี้น่าจะเกินปีครึ่งนะครับ

โพสต์ พฤหัสฯ. 09 มิ.ย. 2016 6:19 pm
Ake_zanta ไมล์สะสม LV.5
ไมล์สะสม LV.5

รุ่นรถ: G4 2.0E
รหัสสมาชิก : CG4T No: 404
crv ใช้แบตเปลื้องจริงๆครับ ลูกล่าสุดผมก็ได้ประมาณ 1 ปี 2เดือน คราวหน้าว่าจะเปลี่ยนเป็นแบตแบบเติมนํ้าเองละ

โพสต์ พฤหัสฯ. 16 มิ.ย. 2016 6:46 pm

ลองใช้ เครื่องชาร์จ ctek ดูครับ ผมใช้รถ 2 คัน สลับกันใช้ แบตใช้เกิน 3 ปี ลองค้นหาจาก google ดู ไว้เป็นทางเลือกนะครับ

โพสต์ จันทร์ 20 มิ.ย. 2016 4:27 am

รถสี: ขาว
รุ่นรถ: 2.0 S
สิ่งที่อยากจะบอก: Love more, Worry less
เพิ่งเปลี่ยนมาเหมือนกันครับ รถผม 8 เดือน แต่วิ่งไป 4 หมื่นกว่า

ทีแรกก็ทำท่าจะคิดเงิน แต่ผมบอกว่าประกันปีนึงไม่ใช่เหรอ ก็ยังยึกยัก
บอกว่ารถผมวิ่งเยอะมาก ผมก็บอกว่าออกรถมาใช้นี่ครับ ถ้าประกันปีนึง นี่ยังไม่ถึง
ก็ต้องเคลม เลยโทรหาคนรับผิดชอบวารันตี เค้าโอเค ก็เลยได้เปลี่ยนฟรี
แต่แอบตกใจว่า แบตลูกเล็กมากและหมดเร็วแบบไม่เคยเจอมาก่อน ขับมาก็หลายรุ่น

อัลติเมทแคร์ ผมได้แถมมา 5 ปีตอนออกรถ ยังไม่ได้ใช้และคิดว่าถ้าฟรีหรือแถม มีไว้ก็ดี
แต่ถ้าต้องจ่ายเป็นหมื่นผมว่าไม่น่าคุ้มครับ คหสต. ^_^

โพสต์ อังคาร 10 ม.ค. 2017 4:34 pm
butt ไมล์สะสม LV.1

รถผม 1ปี2เดือนยังปกติดีครับ ยังกลัวๆว่ามันจะหมดอายุเร็วๆนี้รึเปล่า ลุ้นๆ

piyabutr ภาพประจำตัวสมาชิก

รถสี: Alabaster Silver Metallic
รุ่นรถ: 2.0E 4 wd
รหัสสมาชิก : CG4T No: 555
สิ่งที่อยากจะบอก: คนมากมายอยากจะเปลี่ยนแปลงโลกใบนี้
ใช้ของบริษัทฯมาแล้ว 2 ลูก รถแค่ 2ปีกว่า ตอนนี้ลองเปลี่ยนแบตฯของร้านข้างนอก จะดูว่าจะได้นานกว่าของบริษัทไหม :P
piyabutr - CRV G4 2.0 E
CG4T555 Thailand. com.

parkpook ภาพประจำตัวสมาชิก

รถสี: เงิน
รุ่นรถ: 2.4 EL 2WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 493
ลูกแรกแบตติดรถมา ใช้ไป 1 ปี 5 เดือน เก็บไฟไม่อยู่
เปลี่ยนลูกที่ 2 FB ร้านข้างนอก รอเก็บข้อมูลต่อไปครับ ว่าจะได้กี่ปี

โพสต์ จันทร์ 23 ม.ค. 2017 11:27 am
tts ภาพประจำตัวสมาชิก

CRV 2.0E ปี 13 เดิมๆ

ลูกที่ 2 ของศูนย์ FB เหมือนเดิม ( ลูกที่ 1 ติดรถมา 1ปี 9เดือน ) 1ปี 6เดือน กับความรู้สึกสตาร์ทยาวขึ้น บางครั้ง สตาร์ท 2 ครั้ง

เปลี่ยน GS MFX60 50 amp ลองดูครับ

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ปัญหาการใช้งาน CRV G4

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000