หน้าเว็บบอร์ด ข้อมูลการใช้งาน CRV G4 ปัญหาการใช้งาน CRV G4 วิธีการใช้งานรูปภาพประจำตัวสมาชิก (Member Avatar)

วิธีการใช้งานรูปภาพประจำตัวสมาชิก (Member Avatar)

พูดคุยถึงการใช้งาน, ปัญหาต่างๆที่พบ และวิธีแก้ไข, แนะนำ ในการใช้รถ CRV G4
รูปภาพ

crvg4thailand ภาพประจำตัวสมาชิก
Administrator

เรียนสมาชิกทุกท่านครับ

ขอต้อนรับทุกท่านเข้าสู่เว็บไซด์ http://www.crvg4thailand.com ทางทีมงานอยากขอแนะนำ และรณรงค์ให้ท่านใช้รูปภาพ Avatar หรือภาพประจำตัวสมาชิกครับ วันนี้ทางทีมงานได้มาแนะนำวิธีการทำ ดังนี้ครับ

- Login สู่ระบบของสมาชิก

1. ไปที่แถบเมนูให้เลือกไปคลิ๊กที่ ชื่อ Login ของตัวเรา

2. จะปรากฎหน้าต่างนี้ขึ้นมา ให้ไปที่แถบด้านบน และ ให้เลือกไปที่แถบ ข้อมูลสมาชิก

3. แถบด้านซ้ายให้เลือกไปที่ แก้ไขรูปประจำตัว

4. จากนั้นกด Choose File เพื่อ เลือกรูปจากในเครื่องคอมพ์ของท่าน

โดยความกว้าง x ยาว ของรูปนั้นต้องไม่เกิน 150 x 220 Pixels (ถ้าความ กว้าง x ยาวเกินกว่าที่ระบุมานี้จะใส่ไม่ได้)

หรือ นำลิงค์จากเว็บฝากรูปของท่านใส่ในช่อง เลือกใส่รูปส่วนตัวด้วย URL: ก็ได้

โดยความกว้าง x ยาว ของรูปนั้นต้องไม่เกิน 150 x 220 Pixels (ถ้าความ กว้าง x ยาวเกินกว่าที่ระบุมานี้จะใส่ไม่ได้)

5. เมื่อเลือกรูปเสร็จแล้ว ให้กดที่ปุ่ม ตั้งค่า ที่อยู่ด้านล่าง ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อย

---------------
แก้ไขล่าสุดโดย crvg4thailand เมื่อ เสาร์ 27 ก.ค. 2013 2:25 pm, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
http://www.crvg4thailand.com
Crv g4 Thailand club, CRV club, crv thai, Crv 2013 New, crv g4 Thai

รูปภาพ รูปภาพ

tepboard ภาพประจำตัวสมาชิก

รถสี: สีอะไรก็ชั่งตัง~หนู
รุ่นรถ: รุ่นนี้ไม่มีอีกแล้ว
รหัสสมาชิก : CG4T No: 000
สิ่งที่อยากจะบอก: รักชาวคลับทุกคน~ฮัฟ

แนะนำได้ดีครับ

suwann ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.5

รถสี: น้ำเงิน
รุ่นรถ: CR-V G4 2.0E
รหัสสมาชิก : CG4T No: 002
สิ่งที่อยากจะบอก: ขับรถ ต้องตามกฎอย่างเคร่งครัด
ขอบคุณครับ

Tumb crv g4 ไมล์สะสม LV.4
ไมล์สะสม LV.4

รถสี: ขาว
รุ่นรถ: Crv g4
รหัสสมาชิก : CG4T No: 007
พยายามลงรูปอยู่ครับ ยังไม่สำเร็จเลย ครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ ตั้ม คลอง3 ครับ. CG4T No.007

Jimmy_CC ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.2
ไมล์สะสม LV.2

ให้ทำการลดขนาดรูปภาพนะครับ แนะนำ โปรแกรม Photo scape ครับ ลดเหลือขนาด 100-200 pixel ครับ

ดาวโหลดเลยครับ http://www.photoscape.org/ps/main/download.php?lc=th
Ma name is : O

TOON64 ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.3
ไมล์สะสม LV.3

ไม่ทราบมีแอพที่ใช้บีบรูปของ IPAD ไหมครับ/แล้วถ้าจะโพสรูปต้องทำอย่างไรครับ

earntino ภาพประจำตัวสมาชิก
Moderator
Moderator

รถสี: Black
รุ่นรถ: 2.4 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 013
สิ่งที่อยากจะบอก: ...ขอเป็นเพียงคนดี ในโลกของเธอคนเดียว
TOON64 เขียน:
ไม่ทราบมีแอพที่ใช้บีบรูปของ IPAD ไหมครับ/แล้วถ้าจะโพสรูปต้องทำอย่างไรครับ

...ลอง search ใน App Store ชื่อ AutoResize, Minima, Image Resize, ประมาณนี้ครับ
.
.
...ปุถุชนสาธารณะที่สามารถเข้าถึงได้ง่ายโดยไม่มีเงื่อนไข 081-6222691
.
รูปภาพ

รถสี: ดำ
รุ่นรถ: CRV G4 2012
รหัสสมาชิก : CG4T No: 366
thanks

piyabutr ภาพประจำตัวสมาชิก

รถสี: Alabaster Silver Metallic
รุ่นรถ: 2.0E 4 wd
รหัสสมาชิก : CG4T No: 555
สิ่งที่อยากจะบอก: คนมากมายอยากจะเปลี่ยนแปลงโลกใบนี้
ขอบคุณครับ :P
piyabutr - CRV G4 2.0 E
CG4T555 Thailand. com.

ย้อนกลับไปยัง ปัญหาการใช้งาน CRV G4

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000