หน้าเว็บบอร์ด ข้อมูลการใช้งาน CRV G4 ปัญหาการใช้งาน CRV G4 สอบถามเรื่องผ้าเบรคครับ

สอบถามเรื่องผ้าเบรคครับ

พูดคุยถึงการใช้งาน, ปัญหาต่างๆที่พบ และวิธีแก้ไข, แนะนำ ในการใช้รถ CRV G4
รูปภาพ

โพสต์ พฤหัสฯ. 25 มิ.ย. 2015 9:56 am

สอบถามครับเปลี่ยนผ้าเบรคที่0หรืออู่ข้างนอกดีครับ

เอารถมาเช็คระยะ50,000 โล ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน โน้น นั่น นี่ ก็เข้าใจครับ แต่อะไรที่ประหยัดได้ก็ประหยัด

CRV 2013ของคนอื่นๆ ใช้ผ้าเบรคยี่อะไร ราคาประมาณเท่าไหร่ เปลี่ยนที่ไหนกันครับ

โพสต์ พฤหัสฯ. 25 มิ.ย. 2015 5:02 pm
Ake_zanta ไมล์สะสม LV.5
ไมล์สะสม LV.5

รุ่นรถ: G4 2.0E
รหัสสมาชิก : CG4T No: 404
50000 ผ้าเบรคหมดแล้วหรอครับ ของผมเช็ค 60000 ศูนย์บอกว่ายังหนา 6 มิล หมดเร็วจังครับ

โพสต์ พฤหัสฯ. 25 มิ.ย. 2015 7:33 pm
noppa99 ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.22
ไมล์สะสม LV.22

รถสี: Black
รุ่นรถ: 2.0 E 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 435
Mewzz เขียน:
สอบถามครับเปลี่ยนผ้าเบรคที่0หรืออู่ข้างนอกดีครับ

เอารถมาเช็คระยะ50,000 โล ศูนย์บอกต้องเปลี่ยน โน้น นั่น นี่ ก็เข้าใจครับ แต่อะไรที่ประหยัดได้ก็ประหยัด

CRV 2013ของคนอื่นๆ ใช้ผ้าเบรคยี่อะไร ราคาประมาณเท่าไหร่ เปลี่ยนที่ไหนกันครับ

:) จริงๆแล้วมีหลายคุณภาพ และหลากยี่ห้อครัฟ เพราะวัสดุที่นำมาผลิตแตกต่างกัน สังเกตที่เนื้อวัสดุที่นำมาทำผ้าเบรคครัฟ มีโลหะผสมมากไปก็จะเกิดเสียงดังเวลาเบรคได้ง่าย น้อยเกินไปก็เอาไม่อยู่ ถ้ายังไงเปลี่ยนนอกศูนย์ก็สังเกตร้านที่มีเครื่องเจียจานดิสเบรคด้วยนะครัฟ จะได้จบครั้งเดียว ราคาข้างนอกไม่น่าแรงขึ้นอยู่กับยี่ห้อที่เลือกหล่ะครัฟ กลางๆก็น่าจะอยู่ไม่เกิน 2ชุดหน้าหลัง 4,500 +/- ผ้าเบรคหน้า-หลังรู้สึกขนาดน่าจะเท่ากัน ถ้าจำไม่ผิดนะครัฟ :mrgreen:
(สปอนเซอร์เราก็มีครัฟ NV ลองโทรปรึกษายี่ห้อและราคาดูครัฟ :))

ย้อนกลับไปยัง ปัญหาการใช้งาน CRV G4

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000