หน้าเว็บบอร์ด ข้อมูลการใช้งาน CRV G4 ปัญหาการใช้งาน CRV G4 ไปแล้วค้าบ แบตเตอรี่ปีแรก

ไปแล้วค้าบ แบตเตอรี่ปีแรก

พูดคุยถึงการใช้งาน, ปัญหาต่างๆที่พบ และวิธีแก้ไข, แนะนำ ในการใช้รถ CRV G4
รูปภาพ

Torn ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.1
ไมล์สะสม LV.1

รถสี: White Pearl
รุ่นรถ: CRV 2.0 E 4WD Mc
รหัสสมาชิก : CG4T No: 525
ของผม 11 เดือน หมดไฟครับ ดียังเคลมได้ลูกใหม่มา ตอนนี้เลยโชคดี ใช้ลูกใหม่ ประกันต่ออีกเดือนเดียว รุ่นผมมีไฟ Day light ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่า เครื่องเสียงก้อเดิมๆ
ทำไมหมดเร็วจัง ไม่เห็นเหมือนคนขับเลย มีไฟตลอดครับ 555 :D

แคมปัส ไมล์สะสม LV.4
ไมล์สะสม LV.4

แบ็ตติดรถ ผมใช้ได้ ปีครึ่งก็ไปเรียบร้อยครับ เริ่มสตาร์ทยาก ชาร์จก็ใช้ได้พักนึง แล้วก็สตาร์ทยาก

เลยเปลี่ยนเป็น Bosch 65B24L 52 amp ตอนนี้ใช้งานมา 2ปีครึ่งแล้ว ยังไม่มีอาการสตาร์ทยาก

แต่เมื่อ3เดือนก่อน ไปส่งลูกเรียนพิเศษ แล้วไปจอดรถในปั้ม เปิดเครื่องเสียงติดต่อกันนาน 2 ชั่วโมง

พอสตาร์ท สตาร์ทไม่ติด เลยขอพ่วงแบ็ตคันข้างๆ นึกว่าจะต้องเปลี่ยนแบ็ตซะแล้ว พอกลับถึงบ้าน

ชาร์จแบ็ตให้เต็ม ก็ใช้งานได้ปรกติครับ

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ปัญหาการใช้งาน CRV G4

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000