หน้าเว็บบอร์ด ข้อมูลการใช้งาน CRV G4 ปัญหาการใช้งาน CRV G4 ไปแล้วค้าบ แบตเตอรี่ปีแรก

ไปแล้วค้าบ แบตเตอรี่ปีแรก

พูดคุยถึงการใช้งาน, ปัญหาต่างๆที่พบ และวิธีแก้ไข, แนะนำ ในการใช้รถ CRV G4
รูปภาพ

navaminnook ภาพประจำตัวสมาชิก
Administrator
Administrator

ดีค้าบ มะวานผมสต้าดรถไม่ติดท่ามกลางความมืดและเปลี่ยวเวลา สามทุ่ม ณ อาคารจอดรถ สิริรวมอายุแบต 1 ปี 5 เดือนครับฟอร์จูน เลยโทรเรียก Honda ultimate care บริการดีมากๆครับ เบอร์ 1800 555 000 เผื่อใครไม่ทราบดเค้าช่วยเหลือ 24 ชม ครับ สรุปแบตเตอรี่ไฟหมดครับเลยถือโอกาสเปลี่ยนซะเลย Puma 55b24L ค่าตัว 2300 พร้อมเทิร์นครับ ตอนนี้วิ่งชิวๆๆละครับ
^_^

NOOK - CRV G4 2.0 E
CG4T001
http://www.crvg4thailand.com
Crv g4 Thailand club, CRV club, crv thai, Crv 2013 New, crv g4 Thai

รูปภาพ

ลุงยิกส์ ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.7
ไมล์สะสม LV.7

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

jadeda ไมล์สะสม LV.3
ไมล์สะสม LV.3

รถสี: Silver
รุ่นรถ: 2.0
รหัสสมาชิก : CG4T No: 372
1 ปี 5 เดือน กับ เเบตเตอรี่เดิม ติดรถ ผมว่าก็นานอยู่นะครับ

ขอบคุณครับทีมาเเชร์ข้อมูล

earntino ภาพประจำตัวสมาชิก
Moderator
Moderator

รถสี: Black
รุ่นรถ: 2.4 4WD
รหัสสมาชิก : CG4T No: 013
สิ่งที่อยากจะบอก: ...ขอเป็นเพียงคนดี ในโลกของเธอคนเดียว
.
...de EASTA ของพี่ ออกมาเมื่อ 24 พ.ค. 56 นับถึงวันนี้ก็ 1 ปี 4 เดือนพอดี ยังสตาร์ทปรกติดี
...เริ่มนับวันสิ้นอายุไขซะแล้ว มีเสียว!

.
.
...ปุถุชนสาธารณะที่สามารถเข้าถึงได้ง่ายโดยไม่มีเงื่อนไข 081-6222691
.
รูปภาพ

kunjuja ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.12
ไมล์สะสม LV.12

รถสี: ขาว
รุ่นรถ: 2.0 S
รหัสสมาชิก : CG4T No: 048
สิ่งที่อยากจะบอก: ยินดีที่ใด้รู้จัก
...............1ปี กะ 2 เดือน คงไกล้ละ เหมือนกัน

earthja_55 ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.6
ไมล์สะสม LV.6

รถสี: modern steel metallic
รุ่นรถ: 2.0E
รหัสสมาชิก : CG4T No: 362
สมัยเอ๊าะๆ ใช้ jazz เปลี่ยนแบตทุกปี อันที่นานสุดก็ 18 เดือน ไม่มีอาการเลยว่าแบตจะเสีย ไม่มีลากยาวตอนสตาร์ทเลย อยู่ดีๆก็สตาร์ทไม่ติดเลย

ตอนใช้ CIVIC FB 1 ปีกับ 4 เดือนยังปกติดี

ส่วนอีกคัน mitsubishi lancer EX ใช้มา 3 ปี กับ 2 เดือน ยังไม่มีอาการว่าแบตจะไปเลย

ส่วน CRV นี่เพิ่งเดือนเดียวเอง แต่จะได้เอาไว้เป็นข้อมูลว่าอายุแบตรุ่นนี้ประมาณกี่ปี/ขอบคุณค่ะ

ScoutMF ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.10
ไมล์สะสม LV.10

รุ่นรถ: CR-V 2.0E 4WD 2014
รหัสสมาชิก : CG4T No: 331
สิ่งที่อยากจะบอก: Deeper inside me!
ของผมปีครึ่งเหมือนกัน
ยังใช้งานปกตินะ ไม่มีอาการอะไรเลย
แต่ศูนย์บอกแบตเสื่อม ก็เลยเปลี่ยนๆ ไป
ดีกว่ารอให้มันมีปัญหาก่อนค่อยเปลี่ยน

PMC ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.41
ไมล์สะสม LV.41

รถสมัยนี้ Battery ไม่ค่อยทนเลยนะครับ
แวะทักทายและชมผลงานได้ครับ
viewtopic.php?f=29&t=20

apisite ไมล์สะสม LV.3
ไมล์สะสม LV.3

รถสี: ขาวมุก(ออกแดงๆ เพราะฝุ่นเยอะ)
รุ่นรถ: 2.0
รหัสสมาชิก : CG4T No: 153
ยอมรับครับ แบตติดรถไม่ไหวจริงๆ คงลดต้นทุนกันแบบกรีดเลือด
หรืออาจจะออกแบบมากับรถที่ต้องสตาร์ทหรือใช้งานทุกวันมั้ง
อย่างของผม สตาร์ทอาทิตย์ละครั้ง ลากยาวทุกที ยังกะรถสตาร์ทแก๊ส

suwann ภาพประจำตัวสมาชิก
ไมล์สะสม LV.5
ไมล์สะสม LV.5

รถสี: น้ำเงิน
รุ่นรถ: CR-V G4 2.0E
รหัสสมาชิก : CG4T No: 002
สิ่งที่อยากจะบอก: ขับรถ ต้องตามกฎอย่างเคร่งครัด
รถผมครบ 2 ปีพอดี ใกล้จะ 3 หมื่นโล ไฟยังเต็มอยู่ครับ
ส่วนพี่ Fortuner ครบ 4 ปีพอดี 8 หมื่นโล ได้เปลี่ยนแบตครับ

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ปัญหาการใช้งาน CRV G4

CRVG4THAILAND.COM Designed By Psychosis_kill

000